Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาประกอบ เปิดไม่ติดดด !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมาประกอบ เปิดไม่ติดดด !!

เมนบอร์ดรุ่น MSI A68HM-E33 V.2 กับ CPU : Athlonx4 870k เป็น FM2+ แรม Kinton 8Gb Bus 1600 ประกอบเสร็จเปิดเครื่องทำงานแต่ภาพไม่ขึ้นอะไร จอมืด เอาแรมอีกเครื่องมาใส่ก็เหมือนเดิม เกิดจากอะไรครับกำลังประกอบคอมให้ลูกค้าพรุ่งนี้จะมาเอาแล้ว เครียดมากเลย รบกวนทีครับ ขอบคุณครับ.

ใช้ CPU X4 ต้องใส่การ์ดจอแยกด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
      ใช้ CPU X4 ต้องใส่การ์ดจอแยกด้วยนะครับ

่งะ CPU ต้องตระกูล A ปะครับ

Comment

เพื่อความสะดวกรวดเร็ว ลองดู CPU suport List ของบอร์ดรุ่นนี้เลยล่ะกันครับ
        * ดูช่อง GPU

A68HM-E33-V2 : CPU list
        >> https://www.msi.com/Motherboard/supp...V2#support-cpu

Comment

Originally posted by jeloly25 View Post
          เมนบอร์ดรุ่น MSI A68HM-E33 V.2 กับ CPU : Athlonx4 870k เป็น FM2+ แรม Kinton 8Gb Bus 1600 ประกอบเสร็จเปิดเครื่องทำงานแต่ภาพไม่ขึ้นอะไร จอมืด เอาแรมอีกเครื่องมาใส่ก็เหมือนเดิม เกิดจากอะไรครับกำลังประกอบคอมให้ลูกค้าพรุ่งนี้จะมาเอาแล้ว เครียดมากเลย รบกวนทีครับ ขอบคุณครับ.

เปิดร้าน ประกอบคอมให้ลูกค้า แต่ไม่รู้รายละเอียดของ CPU รุ่นนี้หรือครับ

ทางเดียวคือต้องให้ลุกค้าเพิ่มตังซื้อการ์ดจอ GALAX GT710 1GB DDR3 = 1,290 จากร้าน jib.

แล้ว ซีพียู+เมนบอร์ด รุ่นนี้ยังหาซื้อมือ1 ได้อีกหรืครับ..

Comment

Originally posted by proteenzer View Post
            เปิดร้าน ประกอบคอมให้ลูกค้า แต่ไม่รู้รายละเอียดของ CPU รุ่นนี้หรือครับ

ทางเดียวคือต้องให้ลุกค้าเพิ่มตังซื้อการ์ดจอ GALAX GT710 1GB DDR3 = 1,290 จากร้าน jib.

แล้ว ซีพียู+เมนบอร์ด รุ่นนี้ยังหาซื้อมือ1 ได้อีกหรืครับ..

ได้ครับ Advice มีทั้งเมนบอดและ CPU ส่วน Jib หาบอร์ดให้ผมได้ครับ

Comment

ไปโดนใครหลอกให้จัดสเปกนี้มา???? มันห่วยกว่าเซ็ตสุดคุ้มปี 2017 อย่าง G4560 อีกนะ!!

Comment

ทำไมไม่เอารหัส a หว่า ไปเอา x4 ทำไม แต่ถ้าราคาไม่ถึงพันก็จัดไป

Originally posted by grungust View Post
                ไปโดนใครหลอกให้จัดสเปกนี้มา???? มันห่วยกว่าเซ็ตสุดคุ้มปี 2017 อย่าง G4560 อีกนะ!!
                จะว่าไปเซตนี้ก็ไม่ได้คุ้มปี 2016 อีกนะ

Comment

สงสัยประกอบแต่อินเทล

Comment

Working...
                  X