Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบมีท่านไดที่ใช้ การ์ดของ ati กับงาน 3d บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบมีท่านไดที่ใช้ การ์ดของ ati กับงาน 3d บ้าง

ปกติผมก็ใช้ ati มาตลอด เพราะชอบสีสันและภาพ แต่เนื่องด้วย มีเพื่อนที่ซื้อการ์ด 4870 มาแล้วมาใช้ทำงาน 3d แบบว่ามันชอบแฮงค์และกระตุก ไม่ทราบว่าเปนเพราะสาเหตุได เปนเพราะ driver รึป่าว ไม่แน่ใจ โดยส่วนตัวคอมตัวเก่า ผมก็ใช้ ati ทำงานก็ปกติดี แต่พอดีได้ไปซื้อคอมใหม่มา แล้วตัวนี้ใช้ 9800gtx+ เพราะส่วนใหญ่ที่ทำงานด้านนี้ให้ใช้nvidia กัน แต่รู้สึกเหมืนภาพไม่ค่อยสด คือหลักคือเอามาใช้ทำงานด้วย ก็เลยไม่กล้าใช้การ์ดของ ati ถ้ามีคนที่ทำงาน 3d หรือท่านที่รู้ ช่วยแนะนำ หรือว่าให้ความกระจ่างด้วยนะครับ
    และก็ open GL ต่างจาก Direct 3d ยังไง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เพื่อนผมก็ใช้ ATi ทำ Maya ไม่เห็นมีไรเลยนี่นา ใช้ได้ปกติ 4870 ด้วย
    เพื่อนท่านใช้ไดร์เวอร์ตัวใหนอยู่หรอครับ

Comment

ปกติ - -

Comment

ผมก็ใช้ครับ เรื่องทำงานดีกว่า Nividia อย่างเห็นได้ชัดนะ แต่ด้านเล่นเกมส์ก็ใกล้เคียงกันนะครับ ส่วนปัญหาที่ว่า ผมว่าลองเปลี่ยน Diver ดูก่อนดีกว่าครับ เพราะเครื่องของผมไม่มีปัญหาด้านนี้

Comment

ขอบคุณมากครับ เสียดายครับ ไม่ได้หาข้อมูลมาก่อน ซื้อ 9800 gtx+ มาซะละ เล่น crysis ภาพไม่ค่อยสดเลย หรือว่าคิดไปเอง

Comment

Originally posted by IX View Post
            เพื่อนผมก็ใช้ ATi ทำ Maya ไม่เห็นมีไรเลยนี่นา ใช้ได้ปกติ 4870 ด้วย
            เพื่อนท่านใช้ไดร์เวอร์ตัวใหนอยู่หรอครับ
            ไม่ได้ถามเรื่อง driver ซะด้วยสิ เสียดาย เพื่อนผมเอาไป turn เป็นตัวเขียวซะละ

Comment

Working...
            X