Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P5LD2-X/1333 ทำ BSEL ไม่ได้หรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P5LD2-X/1333 ทำ BSEL ไม่ได้หรอคับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584
    เห็นคนอื่นทำผ่านเลยลองทำตามมั่ง จาก 800 > 1066 แต่ปรากฎว่าผมคงโชคร้ายคับ เปิดเครื่องไม่ติดเลยได้แต่นั่งมองไฟที่จอกระพริบด้วยความสงสัย

E4500+ASUS P5LD2-X/1333 ทำ BSEL ที่ไฟ default 1.360 (MB โมไฟไม่ได้)

ครั้งแรกใช้ Aluminium tape อาการดังกล่าวมาคับ
    ครั้งที่สองอีกที อาการเดิมคับ ได้แต่นั่งมองไฟจอกระพริบ เครื่องไม่บูท
    ครั้งที่สาม เอาลวดสายแพร Flopy disk มางอ เล็งแล้วเล็งไม่น่าพลาด ก็อาการเช่นเดิม

ใครมีประสบการ์ณตรง หรือใช้บอดนี้อยู่ ขอคำแนะนำด้วยนะคับ นั่งทำมา 2 วันแล้วคับ เครียดจริงๆ เมื่อคืนนอนตีสามเลย

ASUS P5LD2-SE ทำได้ครับ เอาฟอยห่ออาหาร E4600 2.4@3.2 ได้นะครับ 1.350โวลต์

Comment

บอดรุ่นนี้ รุ่นล่าง ติดฟอยได้ แต่ฟังก์ชั่นสำหรับ OC น้อยมากๆๆๆๆๆ ขอปิดกะทู็ครับ

Comment

Working...
      X