Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อLenovo Y430 เพื่อนๆพี่ๆได้ของแถมราคาอย่างไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อLenovo Y430 เพื่อนๆพี่ๆได้ของแถมราคาอย่างไรกันบ้างครับ

สเปคก็
    Processor
    CPU Intel Core 2 Duo P7350 (2.0 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)
    Chipset Intel 945 GM
    Graphic system
    Graphic Chip nVidia GeForce 9300M GS
    Display
    Type 14.1 inch WXGA (1280x800)
    Main Memory
    Memory 2 GB DDR3
    Hard Disk Drive
    Hard Disk 320 G 5400 RPM

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ซื้อกันแล้วมีอะไรแนะนำบ้างครับ ร้านของแถม หรือมีตัวอื่นแนะนำเชิญเลยครับ
    ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ

ผมซื้อมาเหมือนกันครับ แต่เป็นตัวเก่า ที่เป็น RAM DDR2 3 GB ฝาเครื่องเป็นสีดำด้านๆ นอกนั้นสเปคเหมือนที่คุณว่ามาหมด แต่ที่คุณเล็งไว้ น่าจะเป็นตัวที่ฝาเครื่องเป็นสีน้ำเงิน เงาๆ ตอนที่ผมซื้อ ผมได้ free vat แต่ราคาอยู่ที่ 30900 บาท ของแถมก็ทั่วๆ ไป ไม่มีอะไร กระเป๋า เมาส์ (อันนี้อย่านับเลย ได้อยู่แล้ว) soft case ชุดทำความสะอาด แผ่นซิลิโคนกันรอย หูฟัง แบบมีไมค์ ด้วย

แต่ตัวใหม่ที่คุณเล็งไว้ ราคาตั้ง 29900 แต่คงต้องคิด vat ด้วย เพราะยังใหม่อยู่ ครับ

Comment

ไปหามาแล้วครับทั้งพันทิบไม่มีสักตัว เซงงเลย

สรุปไปเอาCompaq CQ45 แทนครับ

Comment

หาทั้งพันทิพย์ที่ร้านเมาส์กรุ๊ป และก็ฟอจูนที่ร้านอะไรก็ไม่รู้ ก็มี แต่มีซีพียูตัวหลังน้ำเงินที่เเป็น t5500แทน ตัว P7350 เซ๊งงงงง เลยได้ benQ s41 m60 มาแทน

Comment

Originally posted by aekalter View Post
          ผมซื้อมาเหมือนกันครับ แต่เป็นตัวเก่า ที่เป็น RAM DDR2 3 GB ฝาเครื่องเป็นสีดำด้านๆ นอกนั้นสเปคเหมือนที่คุณว่ามาหมด แต่ที่คุณเล็งไว้ น่าจะเป็นตัวที่ฝาเครื่องเป็นสีน้ำเงิน เงาๆ ตอนที่ผมซื้อ ผมได้ free vat แต่ราคาอยู่ที่ 30900 บาท ของแถมก็ทั่วๆ ไป ไม่มีอะไร กระเป๋า เมาส์ (อันนี้อย่านับเลย ได้อยู่แล้ว) soft case ชุดทำความสะอาด แผ่นซิลิโคนกันรอย หูฟัง แบบมีไมค์ ด้วย

แต่ตัวใหม่ที่คุณเล็งไว้ ราคาตั้ง 29900 แต่คงต้องคิด vat ด้วย เพราะยังใหม่อยู่ ครับ
          ไม่ทราบว่าซื้อที่ใหนเหรอครับ ผมสนใจรุ่นนี้อยู่ รุ่นนี้แน้นว่าต้องมีการ์ดจอครับ ส่วนซีพียูเป็นตระกูล T5xxx ก็ได้ครับ เพราะว่าเห็นที่เซียร์ขายอยู่ที่ประมาณ 36xxx ยังไม่รวม VAT ครับ เห็นท่านซื้อถูกดี แนะนำหน่อยครับ

Comment

Working...
          X