Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงWINDOWS...ไม่ได้ติด PC RECOVERY

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงWINDOWS...ไม่ได้ติด PC RECOVERY

ลงWINDOWS...ไม่ได้ติด PC RECOVERY ของ ยี่ห้อ HP ลงกี่ ก็ติดหน้านี้ครับ เลือก
    delete Recovery Patition ก็ไม่หาย ยังวิ่งเข้าหน้านี้อยู่ จะทำยังไงได้บ้างครับ

ผมลงถึงขั้น format drive แล้ว copy ไฟล์ วินโดว์ลงเครื่องเส็จ พอrestart เข้าหน้านี้เลย ทุกครั้ง นั่งวนมา10กว่ารอบแล้วครับ

ช่วยทีนะครับ
    Attached Files

ลอง Delete Partition ให้หมด แล้ว Create ใหม่แล้วลองลงได้มะครับ..^^..

Comment

*-*

Originally posted by revo View Post
      ลอง Delete Partition ให้หมด แล้ว Create ใหม่แล้วลองลงได้มะครับ..^^..
      ถ้าทำแบบนั่น ผมลงได้แน่นอนครับ

แต่ที่สำคัญ ไดว์ D มันมีข้อมูลอยู่ครับ แล้ว วินโดวก็ลบไปแล้วด้วย จะเอาออกมายังไงเนี้ยๆๆๆ

Comment

ดันครับ ต้องเร่งใช้ครับ

Comment

DUNNER

Comment

ถอด HDD ไปก๊อป ข้อมูล เครื่องอื่นอ่ะคับ แล้วก็ เคลีย อย่างที่เค้าบอก

ไม่งั้นก็ จะติดอย่างงี้ไปเรื่อยๆ อ่ะคับ

่ไม่งั้นก็ลองไปปิด F11 ใน bios ดูอ่ะคับ แต่วิธีนี้ไม่แน่ใจว่าได้ป่าว นะคับ เพราะว่า เท่า่ที่ทำมาก็ไม่เคย เจอปัญหานี้อ่ะ

Comment

จขกทเปลี๋ยนไป๋อิอิ

ลงใหม่ไม่ได้ก็ลองRecoveryไปก่อนครับ

Comment

Working...
              X