Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาปิดเครื่องแล้วโปรแกรมมันปิดช้าทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาปิดเครื่องแล้วโปรแกรมมันปิดช้าทำไงครับ

อย่างโปรแกรม Winamp เงียอะครับ เวลาปิดเครื่องมันขึ้น End Now รอสักพักถึงจะปิดอะครับแบบว่าขี้เกียดรอ T-T

defrag + disk clean up + regedit clean ครับ

Comment

ต้องไปตั้งค่าใน regedit น่ะครับ
      พอเปิด regedit ขึ้นมาแล้ว เข้าไปที่ HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Desktop
      แก้ไขค่าด้านขวามือดังนี้ครับ

AutoEndTasks = 1 (ถ้าไม่มีให้่สร้างขึ้นใหม่โดยคลิกขวา --NEW--String Value)
      HungAppTimeout = 10
      WaitToKillAppTimeout = 100

Comment

ไอ regedit นี้มันเข้าตรงไหนอะครับ

Comment

start-----> run---> พิมพ์ regedit แล้วก็ทำตามคุณ นานาจิตตังเลยครับ

Comment

Thank You Very Muchๆๆๆๆ ครับผม

Comment

ปรับแล้วมันก็ให้ End Now เหมือนเดิมเหมือนโปรแกรมมันปิดตัวเองแต่ช้าๆอะครับ

Comment

การปิดวินโดวส์โดยไม่ปิดโปรแกรมที่รันค้างอยู่ให้เรียบร้อยนั้นทำให้ Software ได้รับความเสียหายจากการปิดตัวเองอย่างไม่ถูกต้อง ส่งผลให้มีปัญหากับรีจิสทรีระบบ และทำให้วินโดวส์มีปัญหาในภายหลังได้นะครับ

Comment

แนะนำทหนทางหรือวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยจ้าอิอิ

Comment

หมายถึงว่าเราปิดโปรแกรมแล้ว แต่พอปิดวินโดวส์มันขึ้น End now มาอีกใช่เปล่าครับ

หากเป็นเช่นนั้นแสดงว่าโปรเซสของโปรแกรมยังรันอยู่ในทาร์กเมเนเจอร์ ซึ่งแสดงว่ายังมีการทำงานในภายหลังอยู่ ซึ่งไม่ใช่วิสัยของโปรแกรมทั่วไปอย่างวินแอมป์ แนะนำให้หาโปรแกรมทำความสะอาดระบบอย่าง TuneUp หากใช้ XP อยู่มาทำการดีแฟลกซ์รีจิสทรีดูและตรวจเช็ต Erroe ของโปรแกรมต่างๆ ด้วย Tool ของ TuneUp ก่อนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม โปรแกรมตัวนี้มีให้โหลดไหมครับหรือว่าต้องซื้ออย่างเดียวแล้วมันเป็นตัวให้โหลดแล้วมันจะเป็นตัวเต็มปะครับ
                      Last edited by HideYuY; 18 Aug 2009, 09:28:29.

Comment

Working...
                      X