Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันคือไฟล์อะไร..ลบออกยังงัยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันคือไฟล์อะไร..ลบออกยังงัยคับ

ผมลบหลายครั้งแล้วก็ขึ้นแบบเดิมอ่ะคับ

ลองใช้ UnLocker ลบดูก่อนครับ

หรือลองเข้าไปเช็คดูใน msconfig ว่ามีไฟล์เหล่านี้รันอยู่บ้างหรือไม่ อาจจะเป็นไวรัส ถ้ามีก็เอาเครื่องหมายถูกหน้าข้อของไฟล์นี้ใน msconfig ออกดูก่อน

วิธีเข้าไปใน msconfig
    คลิก start -> Run -> พิมพ์ msconfig แล้ว enter
    ดูที่แท็ป Startup และหัวข้อย่อย Startup Item
    Last edited by microsoft™; 23 Jun 2008, 02:14:09.

Comment

ไม่มีคับหาดูแล้วไม่เจอคับ

ช่วยที..ดันๆ

Comment

มันไม่ใช่ไวรัสครับ แต่ผมคิดว่าไฟล์นี้เกิดจากการที่เราทำการอับเดตวินโดว์ จากทางไมโครซอฟ ส่วนวิธีลบผมเองก็ยังหาไม่ได้เหมือนกัน รอท่านอื่นๆ มาช่วยตอบละกันครับ รอฟังเช่นกัน

Comment

มันป้องกันการลบไว้หรือป่าวครับ บบพวก read only อ่ะคัฟ หรือไม่ก็ลองเข้าไปลบใน เซฟโหมดดูอ่ะครับ

Comment

Originally posted by bankkanb View Post
            มันป้องกันการลบไว้หรือป่าวครับ บบพวก read only อ่ะคัฟ หรือไม่ก็ลองเข้าไปลบใน เซฟโหมดดูอ่ะครับ
            จะลองดูคับ

Comment

Originally posted by AloneXii View Post
              มันไม่ใช่ไวรัสครับ แต่ผมคิดว่าไฟล์นี้เกิดจากการที่เราทำการอับเดตวินโดว์ จากทางไมโครซอฟ ส่วนวิธีลบผมเองก็ยังหาไม่ได้เหมือนกัน รอท่านอื่นๆ มาช่วยตอบละกันครับ รอฟังเช่นกัน
              ใช่ครับ บางทีจะเป็นโฟลเดอร์ชื่อ Temp ถ้าจำไม่ผิด(เคยลบแต่นานมาแล้ว) คือเวลาเอาอัพจาก sp1 เป็น sp2 หรือ จาก sp2 เป็น sp3 เนี่ยจะได้ตัวนี้มา วิธีลบตอนที่ผมทำเมื่อก่อน คือ ตอนเปิดเข้าวินโดว ใหม่ไม่ต้องต่อเนต แล้วเข้ามาที่ไฟล์นี่ ยังไม่ต้องเปิดโปรแกรมอื่น เข้ามาแล้วก็คลิกขวากด Delete ได้เลย (สมัยที่ทำ sp1 นะ sp2)

Comment

Originally posted by hunu View Post
                ใช่ครับ บางทีจะเป็นโฟลเดอร์ชื่อ Temp ถ้าจำไม่ผิด(เคยลบแต่นานมาแล้ว) คือเวลาเอาอัพจาก sp1 เป็น sp2 หรือ จาก sp2 เป็น sp3 เนี่ยจะได้ตัวนี้มา วิธีลบตอนที่ผมทำเมื่อก่อน คือ ตอนเปิดเข้าวินโดว ใหม่ไม่ต้องต่อเนต แล้วเข้ามาที่ไฟล์นี่ ยังไม่ต้องเปิดโปรแกรมอื่น เข้ามาแล้วก็คลิกขวากด Delete ได้เลย (สมัยที่ทำ sp1 นะ sp2)
                เด๋วลองทำตามนั้นครับ

Comment

ลองเข้า Safe mode แล้วลบดูครับ

Comment

ลบไม่ได้ครับ มันต้องซ่อนเอาใช่ไม่ครับ ไปที่ โฟลเดอร์ออฟชั่น แล้วเลือกหาดูครับ แล้วเลือกที่ View แล้วเลือกที่ Do not show แล้วคลิก OK รับรองครับหาย

Comment

Originally posted by ha_tori View Post
                      ลองเข้า Safe mode แล้วลบดูครับ

ใช่คับ ในเซฟโหมดน่าจะลบได้คับ

Comment

Working...
                      X