Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสถียนหรือไม่ดูที่ไหนอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสถียนหรือไม่ดูที่ไหนอ่ะ

พอดีผมพื่งหัด oc แต่เครื่อนที่ผมเล่นอยู่นี้ oc cpu ไป3.2 จาก2.66 แล้วพอไปเล่นเกม มันเกิดค้างขึ้นมาอ่ะ เห็นเค้าบอกว่าไม่เสถียน อ่ะ แล้วจะดูที่ไหน (บอกวิธีการแก้ไห้ด้วยก็ดี) ขอบคุง

เสถียรจะไม่มีอาการเหล่านี้ครับ กระตุก ค้าง รีสตาร์ท หรือดับเองครับ
    ----------------------------------
    บางการทดสอบด้วยโปรแกรมเบิร์นบางตัวอาจจะไม่ผ่าน
    ----------------------------------
    แต่ถ้าใช้งานจริงไม่มีอาการที่ผมบอกทำงานได้ปกติ ถือว่าเสถียรครับ
    คำแนะนำ ลองเพิ่มแรงดันไฟขึ้นไปอีกนิดครับ และดูเรื่องความร้อนที่ตามมาด้วยนะครับ

Comment

เพิ่มที่ไหน อ่ะ

Comment

Working...
      X