Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ Prince of Persia PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ Prince of Persia PC

เห็นผ่านตามาหลายที่แล้วครับ ไม่ทราบมันไว้ทำอะไรหรือเปล่า นึกสงสัยอยู่หรือเป็นทริปใหม่ๆ ยังไงใครพอจะรู้บ้างครับ

Last edited by วิหคเหินหาว; 12 Dec 2008, 02:21:48.

ต้องเลือกความสามารถเวทย์ของเอริก้าก่อนถึงจะใช้ได้

Comment

ง่ายๆเลยต้องเก็บ light ที่เป็นวงกลมสีฟ้าให้ครบกำหนดที่ให้มาก่อนนะครับ เพื่อเอาไปปลดล็อคจุดต่างๆ แล้วตรงนี้มันจะใช้ได้ สำคัญมาก ถ้าไม่เก็บ light มันก็จะไม่ผ่านครับ

Comment

รู้สึกว่า ช่วงแรกๆ light มันจะให้เราเก็บ 60 ดวงใช่ไหมครับ ผมว่าผมครบแล้วนะ แล้วเราต้องทำยังไงบ้างครับ (วิธีกดปุ่ม) ท่านไหนลองดูแล้วบ้าง แนะนำด้วยครับ

Comment

เมื่อเก็บ light ครบ 60 ดวงแรกแล้วให้เรากับไปยัง Template ไม่แน่ใจสะกดถูกหรือปาวนะครับ ก็คือจุดเริ่มต้นหนะ คลิ๊กที่ tab ดูประตูมันจะเข้าไม่ได้เนื่องจากมีมนต์ดำล้อมประตูอยู่ ให้ลงมาข้างล่างครับ ไปยืนที่วงกลมสีฟ้ากับเอริก้าจากนั้นกดปุ่ม E เพื่อเข้าไปยัง Underground หลังจากนี้จะปลดล็อกตำแหน่งจุดสีฟ้าที่เห็นในรูปได้แล้วครับ

Comment

แก้ไขด้านบนครับ

Template ต้องเป็น Temple แปลว่า วัดครับผม

เล่นกันเร็วจัง

Comment

เก็บแสงไปเรื่อยๆครับ ผมปลดล็อคพลังให้ Elika ไป2พลังละ สีฟ้ากับสีเขียว สีฟ้าลอยเหมือนบิน สีเขียววิ่งบนกำแพงอย่างกับ สไปเดอร์แมน =w=

Comment

ตงนี้เกบไงอ่า

วิ่งกันจะทั่วหละ 55+

หมดปันยาเลยมาถาม ขอบคุณคับ

Comment

คิดว่าถ้าปลดล็อคพลังที่เป็นวงกลมสีแดงของเอริก้าได้ก็น่าจะเก็บจุดนี้ได้ครับ ผมก็หาวิธีเก็บไม่ได้เหมือนกันมันขึ้นไปไม่ได้เลยบนนั้น วิ่งไต่กำแพงจนมึนหัวเลยครับแต่ก็สนุกดี หน้าจะเน้นบู๊เยอะอีกซักนิดภาคนี้

Comment

ภาพนี้เน้นไต่กำแพงคับมอนน้อยเอ้กๆ

Comment

ใช่แล้วครับ บางที จุดที่เราจะเก็บ Light ดูยากนะ ของอย่างนี้ต้องเล่นแบบเก็บรายละเอียดสุดๆเลยหล่ะผมว่า ว่าแต่เราจะไม่ตายใช่ไหมครับ หรือพลังของเอริก้า มันจะหมดป่าวอ่ะหลังจากที่ช่วยเราทุกๆครั้งเลยอ่ะ แล้วผมว่านะเกมส์นี้ต้องช่วยๆกันตอบ แก้ไขไป แล้วเล่นไปช้าๆๆ จะได้สนุกยิ่งขึ้น

ปล.ว่าแต่บอสตัวที่เป็นผีผู้หญิง หายตัวได้ทำไมตายง่ายจังอ่ะ หรือทุกตัวเลยหว่า

Comment

กด ไม่ติด พอติดดันขึ้น 2 กท.เลย โทษทีครับ

Comment

'' งง + มึน วิ่งกระโดดไปจนหลายที่ไม่มีไฟสีฟ้าให้เกบเลย ต้องไปหาที่ไหน วิ่งไปทั่วมีเหลือแต่ในรูป - - ต้องทำไง
                          หรือต้องฆ่าบอสก่อน แล้วทำไง มันไม่ได้ปลดล็อคพลังก้ไปบางที่ไม่ได้ T_T
                          สงสัยผมโง่ จิงๆ 55+

Comment

ใครติดบอสตัวโตๆ บ้าง แผนที่ทางขวาสุดอ่ะ มันให้พยายามแตะลงประตูที่รันดอมเปิดให้ได้ แต่ดันไปแทงตา
                            มันจนมันกุมตา ทำไรไม่ได้อีกเลย ได้แต่เดินล่อมันไปล่อมันมา

Comment

เข้าใจละมันให้เล่นแผนที่ที่ มันไม่ได้ล็อคเราดันเล่นตามแนวตรงว่าไมไม่ผ่าน - -"

Comment

Working...
                              X