Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกม ที่ มี ขนาด 7 กิก กว่า จะทำให้เป็น DVD5 2แผ่นทำยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกม ที่ มี ขนาด 7 กิก กว่า จะทำให้เป็น DVD5 2แผ่นทำยังไงเหรอครับ

ขอบคุณครับ

แยกไฟล์ด้วย winrar ครับ แต่ มันจะเปลืองเนื้อที่ตอนลง เพราะต้อง copy ไฟลืทั้ง 2 แผ่น ไปไวเใน HDD

แล้ว Extract ออกมา แล้วค่อยไปลบไฟล์ย่อย .rar

รวมๆแล้ว เวลาลงเกมส์ ต้องมีเนื้อที่เหลือ อย่างน้อย 2 เท่าของขนาดไฟล์

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

ไม่ค่อยเก็ทครับ มาขยายความที

ด้านบนรู้สึกว่า บอกให้คิกขวาทำให้เป็นไฟล์ .rarแล้วก็อปกี้ 2แผ่นอ่ะไรผมไม่เข้าใจตรงนี้

Comment

ดูตามรูปเลยครับ

Last edited by zicmaxx; 27 Apr 2009, 00:39:31.

Comment

อิอิ

ตามนั้นจ้า
          หรืออีกวิธ๊ บ้านๆๆ
          -- แบ่งไฟล์เองเลยครับ ไม่เกินประมาณ 4.2 หรือ dvd 1 แผ่น เอาไปไว้โฟลเดอร์ที่ 1
          --เอาไฟล๋ที่เหลือ ไว้ที่โฟลเดอร์ที่ 2
          ไร้เลยครับ ไร้แบบข้อมูล
          ปล. แผ่นที่2 ไร้แบบ multisectionเลือกแบบไร้ต่อได้ เอเก้บข้อมุลแนได้อีก อย่าลืมเขียนชื่อแผ่นด้วยนะ เด๊ยวลืม แบบผม 555 เยอะ จัด

Comment

มันแล้วแต่เกมส์ครับ

ตัวเกมส์จะออกแบบตัว Setup มาไม่เหมือนกัน

การจะแยกก็ไม่เหมือนกันด้วย

แต่ผมแนะนำที่ที่มีวิธีทำ Admin เอามาลงแจก คนอื่นก็มี

ส่วนใหญ๋จะหามาจากเว็บต่างประเทศ

เอาเป็นว่าใครอยากได้ก้ PM มาดีกว่า

เดี๋ยวหาว่า โปรโมท มันเป็บเว็บบอร์ดนิแหละ

มีเกมส์ขายด้วย มีให้โหลดด้วย

ใครโหลดไม่ไหวก็ซื้อ จบ.......

Comment

Working...
            X