Announcement

Collapse
No announcement yet.

pci-express 16x กับ pci-express4xแรงกว่ากันมากหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• pci-express 16x กับ pci-express4xแรงกว่ากันมากหรือเปล่า

ผมซื้อ ge-force7300gt256ddr2มาใส่กับ m/b asrock 4core dual-vsta โดยมารู้ที่หลังว่ามันวิ่งแค่4x ทดลองกับ 3dmark 2003 มันมีการกระตุกเล็กน้อย ถ้าผมเอาการ์ดจอตัวนี้ไปใส่กับ mainboard ที่เป็น pci-express 16x จะดีขึ้นไหมครับ ใครรู้บอกทีจะได้เปลี่ยน m/b ใหม่

ไม่ดีขึ้นครับ เท่าเดิม เคยใช้มาแล้ว
    16X กัน 4X PCI-E ไม่ต่างกันเลย (ยกเว้นการ์ดจอแรงๆ พวก 7900GS ขึ้นไป)

Comment

เวลาเทสต์ คะแนนต่างก็จริง แต่ใช้งานจริง ไม่ต่าง

Comment

ตามท่าน tassapon ครับ

Comment

ใช่ครับ ถ้าไม่ใช่การ์ดระดับเทพๆ เวลาใช้งานจริงแทบไม่มีผลเลยครับ
          นอกจากอาจจะมีผลทางใจบ้างเล็กๆน้อยๆ

Comment

Working...
          X