Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการประกันของ Acer ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการประกันของ Acer ครับ

ใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับการประกันโน๊ตบุคของ acer บ้างครับ พอดีโนตบุคผมประกันพึ่งหมดไปเมื่อ29/09/2550 ที่ผ่านมา พอดีโนตบุคมันเกิดมาเกเรพอดีวันนี้หนะครับ แล้วผมยังไม่ได้ไปต่อประกันเลย มีข้อกำหนดอะไรไหมครับเกี่ยวกับการประกัน ใช้เงินเท่าไหร่ต้องประกันอย่างไรต้องเอาโน๊ตบุคไปด้วยหรือเปล่า ตอนนี้เซงมากครับ เปิดโน๊ตบุคอยู่สักพักจอภาพมันจะดับลงแต่พอมองเห็นนิดๆ จะเอาไปซ่อมโดยไม่มีประกันกลัวเสียเยอะหนะครับ เลยอยากถามเกี่ยวกับการประกันครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ

ต่อไม่ได้แล้วนะ เพราะต้องต่อในระหว่างประกัน หากจำไม่ผิด
    ลองเอาไปคุยดูก็ได้

Comment

ของ Acer ต่อประกันได้แต่ประกันจะต้องหมดไม่เกิน 3เดือนครับ ค่าต่อประกันเพิ่ม2000บาทแต่ต้องเสียค่าเช็คเครื่องก่อน642บาทครับ พูดง่ายๆก็คือ เอาโน๊ตบุคไปที่ศูนย์ กับเตรียมเงินไป2642บาท ซึ่งโตบุคจะต้องหมดประกันไม่เกิน 3เดือน อีกนิดครับ การเพิ่มรับประกัน จะไม่รับประกันในส่วนของ body และแบตเตอรี่ครับ ที่เหลือก็แบบ standard

Comment

Working...
      X