Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการทำ SLI หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการทำ SLI หน่อยคับ

ผมใช้ 9600Gt อยู่อ่ะคับ อยากทำ SLi อ่ะคับ พอเข้า GPU-Z อ่าคับ ช่องล่างสุดมันบอกว่า disable อ่ะคับ

เลยงงๆอ่ะคับ

ผมใช้เมนบอร์ด ma770-us3 นะคับ

ช่วยด้วยก๊าบบ

ดูใน spec แล้ว สงสัยจะไม่รองรับนาาา

Comment

กำ ma770-us3 จะทำ SLI - -"

Comment

Originally posted by kaitunbokb View Post
        ผมใช้ 9600Gt อยู่อ่ะคับ อยากทำ SLi อ่ะคับ พอเข้า GPU-Z อ่าคับ ช่องล่างสุดมันบอกว่า disable อ่ะคับ

สงสัยท่านดูในโปรแกรมช่อง NVIVIA SLI ใช่ป่าวครับ มันก็ขึ้นของมันอย่างนั้นแหละถ้าท่านอยากเปิดมันก็ต้องใช้อุปกรณ์เช่นบอร์ดที่รองรับ SLI กะพวก GTX295 สัก2-3ตัว โอ๊ยบานปลายไปละแว๊บ.......

Comment

Originally posted by kaitunbokb View Post

มันทำได้ด้วยหรอนิข้ามค่ายเลย แค่ทำในค่ายตัวเองบอดนี้ยังไม่รับเลย

Comment

Working...
          X