Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ จอขึ้นเส้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ จอขึ้นเส้น

คือวันนี้ดูหนังอยู่แล้วมันขึ้นเส้นไปแถบนึงเลยครับ หมดประกันแล้ว ราคาค่าซ่อมจะอยู่ที่เท่าไรครับ
    แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรเหรอครับ
    Attached Files

อะไรหมดประกันครับ โน้ตบุคหรือปล่าว

Comment

Imac 17" ครับ หมดประกันแล้ว

Comment

โอ้วจอร์ช iMac มันไม่มีเคสแยกหนิ รวมกับจอเลย
        ของ Appleด้วยนา..
        ลองให้ศูนย์ดูครับ

หมดประกันแล้วทำอะไรไม่ได้จริงๆ
        แต่..
        ลองแกะเครื่องดูเลยจิ..อยากเห็นเหมือนกัน.. เอิ้กๆ

Comment

ดวงดีอาจจะเสียแค่สายแพ ไม่น่าแพงเท่าไหร่ แต่ก็นะ mac ซะอย่างตอบราคาไม่ถูก

ดวงไม่ดี เสียที่จอ ท่าจะเรื่องใหญ่

ลองขยับเปิดๆปิดๆ มีการเปลี่ยนแปลงที่เส้นที่ว่าไม๊เช่นกระพริบๆ หรืออื่นๆ

Comment

ลองไปถามศูนย์ ดูนะครับ ผมเคยยกไปถามแล้วเครื่องหัวหน้า เพิ่ม HDD 250 GB ของเดิม 80 (เพิ่มไม่ได้ต้องเปลี่ยน)กะแรม 1 GB 10,000 บาท

สุดท้ายเค้าก็ไม่เปลี่ยนงก เอิ๊กๆ

Comment

Working...
            X