Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกให้หน่อยครับ กูรูทั้งหลาย ช่วยฟันธงที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกให้หน่อยครับ กูรูทั้งหลาย ช่วยฟันธงที

BenQ R45-L.M06
    CPU : Core 2 Duo 1.83 GHz.
    RAM : 1024/667
    HDD(GB) : 160 GB.
    VGA : Nvidai Geforce GO8400 / 128 MB
    --------------------------------------------------------
    Acer Aspire 4720ZG-4A1G16Mi
    • CPU : DUAL-CORE 1.86 GHz.
    • RAM : 1024/533
    • HDD(GB) : 160
    • VGA : Nvidia Geforce 8400M GS128 MB. Up to 383 MB.
    --------------------------------------------------------
    Acer Aspire 4530-601G16Mi/X015
    • CPU :AMD Athlon Dual Core 2.0 GHz
    • RAM : 1024/667
    • HDD(GB) : 160 SATA
    • VGA : Nvidia Geforce 9100M G Shared Memory
    Compaq CQ40-104AX
    • CPU : AMD Turion Dualcore 2.0 GHz
    • VGA : ATI HD 3450 With 256 MB.
    ---------------------------------------------------------

ใครก็ได้ช่วย"ฟันธง"ให้หน่อยครับ ว่าควรจะเอาตัวไหนดีครับ เลือกใน4ตัวนี้นะครับ เพราะว่ายิ่งแนะนำยิ่งไขว้เขวครับ แล้วอีกอย่างงบได้ไม่เกิน25000ครับ ซึ่งตัวbenqก็สุดงบพอดีตัวR45อ่ะครับ ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ ว่าเอาตัวไหนดีที่สุด
    ปล.ใช้เล่นเกมส์ ทำงาน เน๊ต บิท เกมส์เล่นพวกNFSเนี่ยครับ แต่เห็นมีท่านอื่นให้8400เล่นcrysisก็เลยอยากเล่นบ้าง แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

แนะนำให้เพิ่มงบอีกนิดเดียวแล้วไปสอย s41-m63 ซะจะไมได้ไม่มานั้ง ป๊าดดด เวลาเล่นเกมส์

Comment

ตั้งสองกระทู้เลยเหรอ ไม่ดีมั้ง

Comment

ที่ตั้งกระทู้นี้เป็นอันที่ 2 เพราะว่าเวลาตั้งครั้งนึง ก็มีคนแนะนำ รุ่นอื่นอีกเข้ามาเรื่อยๆ เลยไม่ตรงจุดประสงค์ครับ ไม่ได้จะก่อกวนอะไร แค่อยากได้ตัวที่มีคนฟันธงแบบเด็ดขาดตรงๆกันอ่ะครับ เท่านั้นแหละครับ ที่ผมแค่ต้องการ เพราะเงินที่เสียไปเป็นหมื่นแล้ว ผมก็ไม่ได้รวยอะไรด้วยครับ ซื้อแล้วใช้ยาวๆ เลยอยากมั่นใจ ของที่ใช้ว่ามันจะดี ไม่มีปัญหาให้กวนใจ

Comment

ถ้านาทีนี้ผมเลือก Compaq CQ40-104AX ครับเพราะกันมะเร็งจาก nvidia ได้ชัวร์กว่า ...

ที่สำคัญ vga ที่เลือกมาทั้งหมดนั้นระดับใกล้ๆ กันเล่นเกมส์ต่างกันไม่มากครับ หรือแทบไม่รู้สึกเลยด้วยซ้ำ จะต่างกันก็คะแนนตอน benchmark นิดๆ หน่อยๆ
          Last edited by little_nik; 27 Aug 2008, 15:59:58.

Comment

benq ครับ รู้สึกรุ่น R45 ล็อตใหม่ ไม่น่ะมีปัญหา การ์ดจอ nvidea

Comment

Acer Aspire 4530-601G16Mi/X015
              • CPU :AMD Athlon Dual Core 2.0 GHz
              • VGA : Nvidia Geforce 9100M G Shared Memory

ตัวนี้เลย ฟันธง!!

Comment

เก็บเงินอีกนิดสอยs41-m63 มาปรับนีสฟอได้สุดเลย จะได้่ไม่ต้องมานั่งเสียใจทีหลังเพราะกาดจอในโนีตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้ ตัวอื่นรวมถึงเบนคิวr45 ปรับได้แค่low

Comment

แต่ขนาดโน๊ตบุคผมการ์ดจอ6150go ปรับneed forได้ปานกลางด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by ballsmn View Post

ตัวนี้เลย ฟันธง!!
                    ขีเกียจตอบแล้ว ตามนั้น

Comment

Compaq CQ40-104AX ตัวนี้ ^ ^

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                        แนะนำให้เพิ่มงบอีกนิดเดียวแล้วไปสอย s41-m63 ซะจะไมได้ไม่มานั้ง ป๊าดดด เวลาเล่นเกมส์
                        แนะนำตามท่านนี้และกานคับ

เพิ่มอีกนิดหน่อย จะได้ไม่เสียใจภายหลังนะครับ

Comment

Working...
                        X