Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับต้อง End Now... ก่อนทุกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับต้อง End Now... ก่อนทุกครั้ง

เวลาจะปิดเครื่องพอสั่ง Shut Down เครื่องมันจะฟ้องยังไม่ได้ปิดโปรแกรมอะไรประมาณนี้แหละครับต้อง End Now ก่อนถึงจะปิดเครื่องได้เมื่อก่อน End Now ยังไงก็ไม่ได้ต้องกดปุ่มพาวเวอร์ค้างอย่างเดียวเลย โปรแกรมที่มันแจ้งว่ายังไม่ได้ปิดคือ cmd.exe เครื่องอื่นๆที่แท็ป Process มีอันเดียวเองครับเครื่องผมมีตั้ง2อันที่ทำงานต้องใช้งานโปรแกรม Pervasive.SQL Workstation Engine มันจะโหลดดอสมาด้วยแว๊บเดียวพร้อมคำสั่งไรไม่รู้ดูไม่ทันตอนเข้าวินโดว์ ส่วนที่เคยได้ยินเกี่ยวกับ Auto EndTask มันสามารถแก้ได้หรือครับแล้วเข้าไปเปิด/ปิดให้ฟังก์ชั่นนี้ทำงานได้อย่างไร

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าครับ
Working...
X