Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยฮะเรื่องคล๊อก vga

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยฮะเรื่องคล๊อก vga

ทำไมผมเทสในโปรแกรม aquamark3 ได้คะแนน 16571 แบบเดิมๆไม่คล๊อกนะคับ
    แต่พอผมคล๊อกจากเดิม gpu 600>700 memmory 800>9000 คะแนนดันตกลงเหลือ 16431
    มันเป็นที่อะไรคับหรือว่าพอเราปรับคล๊อก vga แล้วต้องรีสตาทเครื่องก่อนรึป่าว(เพราะผมไม่ได้รีเครื่องหลังจากคล๊อก)
    เสปกผม E7200@3ghz 333*9 ram ocz bus 800 1*2g

แล้วใช้การ์ดจออะไรล่ะคับ

Comment

galaxy 8800GT 256 m 256bit

Comment

Originally posted by 0879538613 View Post
        ทำไมผมเทสในโปรแกรม aquamark3 ได้คะแนน 16571 แบบเดิมๆไม่คล๊อกนะคับ
        แต่พอผมคล๊อกจากเดิม gpu 600>700 memmory 800>9000 คะแนนดันตกลงเหลือ 16431
        มันเป็นที่อะไรคับหรือว่าพอเราปรับคล๊อก vga แล้วต้องรีสตาทเครื่องก่อนรึป่าว(เพราะผมไม่ได้รีเครื่องหลังจากคล๊อก)
        เสปกผม E7200@3ghz 333*9 ram ocz bus 800 1*2g
        - น่าจะเป็นที่ความร้อนครับ ลองค่อยขยับไปทีละนิดดูครับ แล้วดูความร้อน จาก Riva Tuner ก็ได้ครับ ว่าเท่าไร

- ไม่เกี่ยวครับ

Comment

ความร้อนจากคล๊อกขึ้นอุณภูมิเพิ่มขึ้นนิดเดียวเองจากปกติ 53-62 คล๊อกเพิ่มแล้วเป็น 56-64

Comment

ส่วนต่างของผลเทสจากโปรแกรมดังกล่าว ไม่สามารถใช้มาเป็นมาตรฐานได้ซักเท่าไหร่หรอก
            ให้ไปลองใช้ 06 เทสจะดีกว่า เห็นผลกันจะๆ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
              ส่วนต่างของผลเทสจากโปรแกรมดังกล่าว ไม่สามารถใช้มาเป็นมาตรฐานได้ซักเท่าไหร่หรอก
              ให้ไปลองใช้ 06 เทสจะดีกว่า เห็นผลกันจะๆ ....
              ตามนั้น

Aquamark บางครั้งก็อิงอุณหภูมิด้วยนะครับ
              ลองเทสเดิมๆ แต่เปลี่ยนซิ้งค์ คะแนนเพิ่มขึ้นซะงั้น

เปลี่ยนซิ้งค์แล้วคะแนนเพิ่ม เมพขิงๆ

เทส 06 ดีที่สุดครับ เสียเวลาหน่อยแต่ชื่นใจนิดๆ เวลาคะแนนเพิ่ม

Comment

ขอบคุณคับสำหรับความรู็้้้ อิอิ

Comment

Working...
                X