Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อมาแล้วครับ แต่ผิดสเปคไป รีบซื้อร้านจะปิด ช่วยดูทีว่า ผมซื้อไรมาผิดหรือปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อมาแล้วครับ แต่ผิดสเปคไป รีบซื้อร้านจะปิด ช่วยดูทีว่า ผมซื้อไรมาผิดหรือปล่าว

ที่ซื้อมา
    cpu E8400
    MB gigabyte GA-EP45-UD3R
    ram oCZ 2VU8004GK 800 2GBx2 5-6-6-15 1900บาท
    psu Gview Gold Max 550W 1650 บาท
    vga his HD4850

ที่คิดไว้

cpu E8400
    MB gigabyte GA-EP45-UD3R
    ram G.Skill F2-6400CL5D-4GB PQ 4/800 2GBx2 5-5-5-15 1990 บาท
    psu RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W 1500บาท
    vga his HD4850

อยากถามว่า แรมตัวที่ผมซื้อมาดีหรือปล่าวครับ แล้วต่างจากตัวล่างยังไงครับ ตัวบน 5-6-6-15
    ตัวล่าง 5-5-5-15

แล้วก็ psu ด้วยครับ เพื่อนๆคิดว่า ตัวไหน ดีกว่ากันครับ ไม่ต้องเกรงใจนะครับ แค่อยากรู้
    แล้วมันจะพอมั๊ยครับเนี่ย psu
    Last edited by choxfighter; 10 Dec 2008, 00:11:47.

RAM ยังพอใหว ไม่ต่างเท่าใหร่ ไล่ปรับ CL กันนะ
    Gview นี้ดิน่ากลัววววววว
    แล้ว VGA ใช้อันหยั่งอยู่ ละ

Comment

แถบล่างดีกว่าครับดีตรงที่ Ram ค่า Latency น้อยกว่าแล้วก็ PSU Raidmax ตัวนี้จ่ายไฟได้นิ่งๆเลยเจ๋งๆ

ปล.ใช้งานจริงๆไม่ได้ OC ไม่รุ้สึกหรอกว่ามันเร็วต่างกัน ^^

Comment

PSU!!!

Comment

แรมตัวล่างดีกว่าแน่นอน แต่ถ้าเล่นคงไม่รู้สึกเท่าไรหรอก

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            RAM ยังพอใหว ไม่ต่างเท่าใหร่ ไล่ปรับ CL กันนะ
            Gview นี้ดิน่ากลัววววววว
            แล้ว VGA ใช้อันหยั่งอยู่ ละ

กำ ram นี่ปกติใช่มั๊ยครับ
            แล้ว psu gview น่ากลัวขนาดนั้นเลยหรือ มันไม่ดียังไงอะครับ
            vga ที่ซื้อมาก็ HIS HD4850 IceQ 4 512MB ครับ

Comment

กำ ผมจะ oc ซัก 4.0 ด้วยดิ

มันไม่ได้แล้วใช่มะครับ

Comment

แรมล่างดีกว่า อ้ากกก งานเข้าแล้วเรา

ผมอยากจะบอกว่า ผมตามหาร้านที่ขาย g skill ไม่เจอ

เลยไปได้ ocz มาจากร้าน jib

แล้ว psu มันน่าตกใจยังไงอ้าครับ เหอะๆ จ๋อยเลยย

Comment

Psu เปลี่ยนเถอะ ครับ อย่าดีกว่าาา

Comment

แรม ocz 2VU8004GK vu=มันเป็นวิสต้าอัปเกรด ลากไม่ค่อยไปอ่ะ
                    เคยซื้อมาใช้บัส 900 นิดๆก็ตันและ ใช้ไป1อาทิตขายทิ้งเลย

ไม่น่าสอยตัว 2 จิ๊ก นี้มาน่าเอารุ่น SLI edition หรือ CrossFire Certifired 4-4-4-12

Comment

OC เอาซิ้งด้วยก็ดี 212 ก็พอใช้

Comment

กำ แล้วทำไงดีกับ psu อะครับ
                        มันไม่ดียังไงอ้ะ

แล้วจะเอาไปเปลี่ยนยี่ห้อเค้าได้มั๊ยอ้ะ ตั้ง 1650
                        Last edited by choxfighter; 10 Dec 2008, 00:20:35.

Comment

งานเข้าแล้วเรา จะบ้าตายยยยย

แล้วถ้าจะ oc cpu at 4.0 นี่เกี่ยว กับแรม และ psu ปะครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post
                            งานเข้าแล้วเรา จะบ้าตายยยยย

แล้วถ้าจะ oc cpu at 4.0 นี่เกี่ยว กับแรม และ psu ปะครับ
                            psu ดีๆ จ่ายไฟนิ่งๆ....ครับ ถ้าจะ oc

Comment

Gview ถ้าเป็นเคส โอเค แต่PSU ยังไม่ค่อยสร้างชื่อดีเท่าไหร่ เปลี่ยนได้รีบเปลี่ยน เปลี่ยนไม่ได้ขายเจ็บตัวแน่นอน(มากด้วย)

Comment

Working...
                              X