Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

พอดีผมซื้อBelkin N Wireless Modem Router มาใช้ครับพอต่อและเซ็ตทุกอย่างเรียบร้อยแล้วเครื่องPC(เครื่องแรก)ที่ต่อสายแลนกับตัวBelkinตามคู่มือไม่สามารถเล่นInternetได้แต่NoteBookที่ต่อผ่านWirelessสามารถเล่นInternetได้อยากขอให้พี่ๆช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำยังไงถึงทำให้เครื่องPCที่เป็นเครื่องแรกสามารถเล่นเน็ตได้ครับรบกวนช่วยบอกหน่อยครับ

ต่อช่องผิดป่าว ไปต่อเอา Wan

ลองต่อ Lan ช่องอื่นดูครับ

ต่อแล้วไม่ได้อีก ลองดูว่าคุณ Fix IP เครื่อง PC ไว้รึเปล่า ลองไปปรับให้มันเป็น Auto IP ครับ

Comment

ตั้งยังครับAuto IPช่วยบอกหน่อยครับ

Comment

Working...
      X