Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ ADSL Internet ของอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ ADSL Internet ของอะไรดีครับ

พอดีใช้ Hi speed ของ True อยู่ครับ แต่สมัคร Super ไม่ได้ เพราะบ้านอยู่ไกลเกิน - -
    ต้องทนใช้ 256/128 Kbps มา 3เดือนแล้ว อยากเปลี่ยนเต็มทน มี ยี่ห้อไหนดีมังครับ แบบไม่ต้องขอเบอร์ใหม่่ [ใช้เบอร์ของ ทรู + อยู่กทม ครับ]

ใช้ได้แตทรู

Comment

คือ เบอร์ทรูใช้ ADLS ของอันอื่นไม่ได้หรอครับ

Comment

อย่าหลงไปขอเบอร์ใหม่แล้วใช้adsl totล่ะ

Comment

ผมใช้ TOT ครับความเร็วนิ่งโหลดบิทได้ แต่ผมแนะนำให้ใช้ของค่ายที่ชุมสายไกล้บ้านเราที่สุดครับ จะได้ความที่เสถียรและเต็มที่มากกว่า ส่วนเบอร์ของ TRUE ส่วนใหญ่จะใช้ได้แต่ TRUE ครับ จะมีบาง ISP เท่านั้นที่เปิดให้บริการกับ TRUE

Comment

Originally posted by riise View Post
            พอดีใช้ Hi speed ของ True อยู่ครับ แต่สมัคร Super ไม่ได้ เพราะบ้านอยู่ไกลเกิน - -
            ต้องทนใช้ 256/128 Kbps มา 3เดือนแล้ว อยากเปลี่ยนเต็มทน มี ยี่ห้อไหนดีมังครับ แบบไม่ต้องขอเบอร์ใหม่่ [ใช้เบอร์ของ ทรู + อยู่กทม ครับ]
            อยู่แถวใหนนะ ไมท่านได้ความเร็วน้อยเกิน นะ
            อยู่ กทม. นะนี้ ^^"

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              อยู่แถวใหนนะ ไมท่านได้ความเร็วน้อยเกิน นะ
              อยู่ กทม. นะนี้ ^^"
              อยู่บางบอนครับ
              โหลด VCD 1 เรื่อง [1Gb] ใช้เวลา 12 ชั่วโมง / DVD [4.3Gb] ใช้เวลา 2วัน โหดป่ะครับ
              Last edited by riise; 23 Feb 2008, 09:10:12.

Comment

Originally posted by riise View Post
                อยู่บางบอนครับ
                โหลด VCD 1 เรื่อง [1Gb] ใช้เวลา 12 ชั่วโมง / DVD [4.3Gb] ใช้เวลา 2วัน โหดป่ะครับ
                อืม..อย่าดูมากนะครับ หนังกากบาท 3 ตัวนะ

Comment

ทำใจ ใช้ได้แต่ทรู

เป็นเหมือนกัน หัวอกเดียวกัน

Comment

สงสัยต้องย้ายบ้านไปไกล้ๆ ชุมสายแล้ว [ลงทุนย้ายบ้านเพื่อให้เน็ตเร็ว แล้วมันจะคุ้มมั๊ยเนี่ย 555]

Comment

แถวบางใหญ่ยังไม่มีคู่สายโทรศัพท์ว่างให้ใช้เลยครับ 256/128 มีให้คุณได้ใช้ก็ดีถมเถแล้วครับ ติด ipstar เดือนละพันก็ได้ความเร็วเท่านี้ หรือจะลองง

Comment

ขอโทษที่ไปขุดมาครับ แต่พอดีมีปัญหา เลยลองๆ ค้นหากระทู้เก่าๆ ก่อน ไม่อยากตั้งกระทู้ให้เปลือง
                        ตอนนี้ผมอยู่บางใหญ่ อยู่ด้านเดียวกะ รพ เกษมราษฏร์ ตอนนี้ใช้เน็ต ของทรู รู้สึกว่าตอนนี้สปิดมันตก
                        เน็ต 3 เมก ปกติถ้าอยู่บ้านที่ตลิ่งชัน ถ้าเทสสปีดจะอยู่ประมาณ 2.5-2.7 เมก อัพโหลด ขึ้น 4 ร้อยกว่า
                        พอมาอยู่นี่ เทสสปีดได้ 2 เมกต้นๆ หรือประมาณ 2.3-2.4 ในช่วงกลางคืน อัพโหลด ยังไม่ถึง 400 เลย ได้แค่ 3 ร้อยกว่าๆ

เพื่อนๆ พี่ๆ ใช้ของอะไรกันครับ
                        ที่มันดีๆ หน่อย เคยคิดเล่นๆ ว่าอยากลองเปลี่ยนไปใช้ Max net ดู

Comment

ถ้าทรูไม่ดีลองไปเซ็นสัญญาทาสกับ 3BB อย่างน้อยก็เป็นอีกทางเลือก

Comment

Working...
                          X