Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือบอนไปดึงจัมเปอร์ออก เลยใส่เข้าไปไม่ถูก ไม่มีเสียงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือบอนไปดึงจัมเปอร์ออก เลยใส่เข้าไปไม่ถูก ไม่มีเสียงอ่ะ

พอดีใช้กูเกิลค้นหา ก็เจอhttp://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=43596

สงสัยจะคนละรุ่นเพระผมใช้ASUS P4G8X ในลิงค์ตามรูป3 ข้างๆAudio ไม่มีจัมเปอร์สีฟ้าๆซึ่งของผมมี เลยรบกวนบอกวิธีใส่ให้หน่อย และจัมเปอร์ที่เหลือในเมนบอร์ดด้วยครับ พอดีเอาออก แล้วลืมไปอ่ะ

เคสใหม่ สายชุดพวกเสียงกับไมล์จะมีหัวพินมาให้ คือ HD AUDIO กับAC'97 และหัวพินหัวเดียวแบบแยกหลายสาย ไม่ทราบว่าทั้ง3แบบใส่ยังไง และอีกสายคือ1394ต้องซื้อการ์ดมาใช่ไหมเพราะเมนบอร์ดไม่รองรับ แล้วเรียกการ์ดนั้นว่าอะไรครับ
    Last edited by exit; 4 Jun 2010, 23:01:48.

ลองใส่ทุกช่องเลยดีป่าว

Comment

แถว 1 กะ 3 นับจากซ้ายไปขวา ตามภาพที่ให้มา

Comment

1394 ตามนั้นล่ะครับ firewire 1394 เเผ่นละร้อยกว่าบาท เสียบกับslot PCI

Comment

มันอธิบายยากอ่ะครับ คุณต้องไปโหลด manaul จาก www.asus.com มาดูเองอ่ะครับ มันจะมีที่ให้เสียบเปิด ปิด pront audio มันเลยทำให้ไม่มีเสียง

หรืออีกอันถ้าคุณมือบอนไป clear cmos คุณลองไปดูใบ Bios นะครับ บางครั้งพอ clear cmos แล้วระบบมันจะตั้ง bios เป็น disable sound ลองไปหาดูนะครับ

Comment

ASUS P4G8X ที่ใช้อยู่ ไม่แน่ใจว่าจัมเปอร์ทั้งหมดที่เสียบไว้ มันเสียบไว้แต่แรกหรือเปล่า หรือว่าช่างเค้าเสียบให้ เพราะที่เห็นเสียบ เป็นค่าดีฟรอตหมดเลย เลยไม่แน่ใจ

ที่ถามมา เพราะเผื่อไว้ครับ เพราะตอนนี้มีแผนจะซื้อASUSตัวใหม่ รอเจ้าIntel X48 ตอนแรกจะเอาX38แต่เห็นบอกว่ามีปัญหา เลยรอต่อไป

Comment

Working...
            X