Announcement

Collapse
No announcement yet.

e8500 มันร้อนอย่างงี้เปล่าครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e8500 มันร้อนอย่างงี้เปล่าครับ?

คือผมลองดูจากพวก speedfan, HWmonitor กับในไบออสดูแล้วตอนมันทำงานเต็มสปีด (3.16) มันร้อนถึง 58 องศาตอนเปิดเครื่อง ผมใช้ cooler ตัว Tt HR-01 อ่ะครับคิดว่ามันจะร้อนอย่างงี้เป็นปกติหรือเปล่า

-ผมลองอัพเดตไบออสเป็นตัวใหม่ล่าสุดแล้ว
    -ลองถอดซิ้งค์ออกแล้วทาสิลิโคนใส่ใหม่ดู 2 รอบแล้ว

....ถ้ามันผิดปกติ คิดว่าอุปกรณืตัวไหนน่าจะมีปัญหาครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบมากๆครับ
    Attached Files

ของผม 40 กว่าครับ ผมใช้ true black กับ mx-2 ครับ

Comment

ผมว่าร้อนไปครับ E8400 30กว่าเองครับ

Comment

ผมไป disable C1E อ่ะครับให้ตัวคูณมันคงที่...ตอนนี้ฟูลโหลดอยู่ที่ 71 ครับ....ไม่ทราบว่า cpu หรือตัวเซนเซอร์บอร์ดมันมีปัญหาหรือเปล่าก็ไม่รุ เหอๆๆ งง

Comment

71 เนี่ยะลองเอามือจับซิงค์แล้วรู้สึกตะหงิดตะหงิดบ้างเปล่างับ ....

Comment

Originally posted by dears View Post
            71 เนี่ยะลองเอามือจับซิงค์แล้วรู้สึกตะหงิดตะหงิดบ้างเปล่างับ ....
            ลองดูเมื่อกี้ครับ....คิดว่า 70 องศานี่มันน่าจะจับแล้วสะดุ้งนะ แต่ไมผมจับแล้วมันร้อนแบบอุ่นๆหว่าเหอๆ

Comment

ของผม FullLoad 71เหมือนกันครับ IDLE >>>
              Last edited by MIUKI; 10 Oct 2008, 19:51:05.

Comment

Originally posted by MIUKI View Post
                ของผม FullLoad 71เหมือนกันครับ IELD >>>
                มีเพื่อนแล้ว สงสัยว่าเซนเซอร์บอร์ดมันทำงานเอ๋อๆ สะละมั้งครับเนี่ย บอร์ดผม asus commando พึ่งเคยวัดความร้อนก็ไอตอนจะ oc เนี่ยแหละ

Comment

E8400 ผมก็Fullload 71

แต่OC ไป4.4GHz ไฟ1.48 นะครับ เหอๆ

Comment

ของผมร้อนจิง ห้องไม่มีแอร์

Comment

เมนบอร์ดอะไรครับ ถ้า abit ก็ค่าความร้อนสูงกว่าเจ้าอื่นหน่อย

Comment

ก้อปกติน่ะ... ผม E8500 + Asus SilentKnight อยู่ที่ 45

Comment

ของแรง ร้อนนิด ทนหน่อย

Comment

สดฯครับ
                            Last edited by MIUKI; 11 Oct 2008, 06:19:58.

Comment

Originally posted by p6010 View Post
                              มีเพื่อนแล้ว สงสัยว่าเซนเซอร์บอร์ดมันทำงานเอ๋อๆ สะละมั้งครับเนี่ย บอร์ดผม asus commando พึ่งเคยวัดความร้อนก็ไอตอนจะ oc เนี่ยแหละ
                              ผม MSI P35 Neo2 FR
                              ผมก็ว่ามันเอ๋อเหมือนกัน พอๆกันเลย ทำไมบางคน 30 กว่าเองหว่า แต่อย่างว่าของแรง อิอิ
                              Last edited by BaKerStreet; 11 Oct 2008, 08:18:19.

Comment

Working...
                              X