Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวนกระแส HD4770 ด้วย HD4830 ICEQ4 ราคาโดนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวนกระแส HD4770 ด้วย HD4830 ICEQ4 ราคาโดนๆ

เห็นกระแส HD4770 มาแรงเหลือเกิน เลยเอาของสวยๆ มาล่อตาล่อใจกันซะหน่อย

เรื่องความแรงมันไม่ทิ้งกันหรอก ก็ HD4830 เป็นต้นแบบของ HD4770 นี่นะ (จะต่างกันก็เีพียงแค่ 40nm กับ 55nm และการบริโภคไฟ)

แต่ เดวก่อน ซิงค์แบบนี้

ราคาแบบนี้

HIS HD4830 ICEQ4 ราคา 4120บาท เท่านั้น -*-

ใครกำลังรอ HD4770 จะเปลี่ยนใจก็ไม่ว่ากันครับ หุหุ

ลุ้นกับประกัน advice แต่ถูกดีครับ

Comment

ผมว่าแบนวิทแรม DDR5 มันโดนกั๊กไว้ครับ 128bit สกัดพลังไว้

เท่าที่เว็บเค้าเอาหน้า GPU-Z มาให้ดูนี่ แบนวิทประมาณ 50 (สู้ DDR3 ที่ 256bit ไม่ได้)

ก็เป็นไปตามราคาครับ แต่ถ้า ทั้ง GPU กับ MEM สองส่วนนี้ ไปด้วยกัน มันก็แรงทั้งนั้นแหล่ะครับ

4120 บาท ราคาดีนะครับ ได้ซิงค์ตัวนี้ด้วย เย็นจากโรงงานเลยทีเดียว

Comment

ไม่น่าเอามาโพสเลยท่าน... หุๆ มาให้อยาก

เคยมีความคิดอยากเอามาทำ cf เหมือนกันครับตัว 4830 แต่ติดตรง ลมร้อนๆวนในเคสนี่แหล่ะ....

ตัวนี้มาเลย.... อยากได้นะเนี่ย (จริงๆการ์ดตัวเดียวก็เล่นได้ดีพอสมควรแล้วครับ) เวรกรรมกันไป....

Comment

ถ้าถามผม จากประสบการณ์ที่เคยใช้ HD4830 แบบ fan sink มา ปกติมันก็เย็นโคตระอยู่แล้วนะครับ

โอกาสที่ จะมี HD4770 ICEQ4 ผมว่าก็มี แต่อาจจะเป็น ICEQ3 เพราะ HD4770 การ์ดมันสั้นกว่า

แถมอาจจะต้องรออีกซักพัก เพราะต้นเดือนหน้าที่จะได้เห็นกันคงเป็น ref card ซะเป็นส่วนใหญ่ และคงเปิดราคากันที่แถวๆ 3800-4500 (เหมือนๆกับ ตอน HD4830 เปิดตัว)

แบนวิธแรมมันก็ไม่ได้มีผลอะไรมากมายหรอกครับ HD4770 กับ HD4830 มันคือตัวตายตัวแทนกัน

ความแรงเท่ากัน ความสดเท่ากัน (เทคโนโลยีรองรับเท่ากัน) แต่ต่างกันตรงที่ใช้เทคโนโลยีการผลิตต่างกัน และเม็ดแรมต่างกันครับ

Comment

จ๊าก สวยงามสุดเลย IceQ4

Comment

ชิชะ กว่าจะออกมานะ นี่ถ้า4770ไม่มานี่ไม่คิดขะออกเลยชิมิ
              แล้ว55กับ40นาโนมันร้อนต่างกันไหมครับ?

งี้ต้องรอดู4770เปิดตัวในบ้านเรา ก็น่าจะพอๆกับที่ IceQมาถึงบ้านเราพอดี แล้วค่อยพิจารณา
              ปล.แต่ถ้า ref card 4770ออกมาเปนแบบnonrefจริงๆ นี่คงไม่ลังเลเลย
              Last edited by b0taN; 24 Apr 2009, 22:24:17.

Comment

HD4830 ICEQ4 มาถึงบ้านเรานานแล้วครับ แต่ตอนแรกๆราคาอยู่ที่ 4800 เลยไม่น่าสนใจ

ตอนนี้ลดเหลือ 4120บาท ถือว่าสุดคุ้มสุดๆสำหรับคนชอบซิงค์สวยๆ เรืองแสง uv อีกตะหาก

Comment

อ๋า ทำไมผมไม่เห็นเลยล่ะครับ นึกว่าเห็นแต่his ธรรมดา งี้มีอะไรบังตาแหงๆ
                  ถ้าราคาลงมาที่ 4120จริง ผมว่าคงชนกับ4770เปิดตัวแหงๆ งี้คงไม่ต้องลังเลมากล่ะครับ

Comment

เท่าที่สังเกตก็ สองค่านี้ครับ ที่วงสีแดงๆไว้ เทียบกับที่ ข้อมูล 47 โผล่มานะครับ

ลองเทียบๆกันแล้วก็ น่าจะแตกต่างกันอย่างมีนัยสำคัญเหมือนกัน ต้องดูตัวเป็นๆลองเองอีกที

ซึ่ง ผลที่ ตปท. เทสมาก็ ผมก็ยังไม่ได้เชื่อ 100% หรอกครับ (ไม่ทราบแบ๊คกราวด์เค้า) ต้องรอตัวจริงๆมาก่อน ค่อยรอหาคนที่เค้าซื้อมาจริงยืมมาลองซักหน่อย (แต่ว่า เสร็จ 4850 - 4870 กันหมดแล้วสิ จะเหลือรอดหรือเปล่าก็ยังไม่ทราบครับ)

จริงๆ 4830 กับ 47 สองตัวนี้ มาชนกันก็ดีนะ อย่างน้อยก็ 4830 ราคาก็ลดลงสักที คนที่เค้าเล็งๆไว้ คงจะลังเลได้น้อยลงครับ
                    Attached Files

Comment

ซิงค์ของ HIS งามๆจริงๆ

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        เท่าที่สังเกตก็ สองค่านี้ครับ ที่วงสีแดงๆไว้ เทียบกับที่ ข้อมูล 47 โผล่มานะครับ

ลองเทียบๆกันแล้วก็ น่าจะแตกต่างกันอย่างมีนัยสำคัญเหมือนกัน ต้องดูตัวเป็นๆลองเองอีกที

ซึ่ง ผลที่ ตปท. เทสมาก็ ผมก็ยังไม่ได้เชื่อ 100% หรอกครับ (ไม่ทราบแบ๊คกราวด์เค้า) ต้องรอตัวจริงๆมาก่อน ค่อยรอหาคนที่เค้าซื้อมาจริงยืมมาลองซักหน่อย (แต่ว่า เสร็จ 4850 - 4870 กันหมดแล้วสิ จะเหลือรอดหรือเปล่าก็ยังไม่ทราบครับ)

จริงๆ 4830 กับ 47 สองตัวนี้ มาชนกันก็ดีนะ อย่างน้อยก็ 4830 ราคาก็ลดลงสักที คนที่เค้าเล็งๆไว้ คงจะลังเลได้น้อยลงครับ

อันนี้มาน OC มะช่ายหรอ

Comment

อากาศแบบนี้ ICEQ4 ดีกว่าครับ ยิ่งนานวันยิ่งร้อน

Comment

สวยงามเกินบรรยายเจงๆ

Comment

ราคาโดน จริงๆสงสัยจะโดนไปด้วย

Comment

Working...
                              X