Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard ASUS P5B ใช้กับการ์ดจอ DDRIII ได้หรือเปล่าคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard ASUS P5B ใช้กับการ์ดจอ DDRIII ได้หรือเปล่าคะ

คือตอนนี้ใช้ Mainboard ASUS P5B ที่รองรับแรม DDR2 พอดีจะเปลี่ยน VGA ค่ะ จะใช้รุ่น 1 Gb. PCIe. 16x 9600GT DDRIII/TD ASUS ตัวนี้ได้หรือเปล่าคะ แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณทุกท่าน

ได้ ครับ
    แล้วมีคนไปช่วยเลือกซื้อรึยัง ครับ ^^
    Last edited by TWK.; 27 Jul 2008, 10:46:55.

Comment

มันแรมคนละตัวครับแรมการ์ดจอDDR3ใส่ในช่องpci-e(16x)ได้ครับแรมที่ท่านไปคิดถึงนั้นมันคือแรมเครื่องครับ
      สรุปใส่ได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ได้ ครับ
        แล้วมีคนไปช่วยเลือกซื้อรึยัง ครับ ^^
        ขอบคุณค่ะ
        คนไปช่วยเลือกซื้อ กำลังหาอยู่ค่ะ

Comment

Originally posted by dosdos55 View Post
          มันแรมคนละตัวครับแรมการ์ดจอDDR3ใส่ในช่องpci-e(16x)ได้ครับแรมที่ท่านไปคิดถึงนั้นมันคือแรมเครื่องครับ
          สรุปใส่ได้ครับ
          ค่ะ เข้าใจแล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
          รบกวนอีกทีค่ะ แล้วถ้าใส่ไปแล้ว เครื่องมันจะเสถียรหรือเปล่าคะ หมายถึงว่า ถ้าเล่นเกม มันจะฉลุยหรือเปล่าหนอ

Comment

ไปช่วยเลือกมั้ย งุงิ การ์ดจอเป็น PCI-ex ใส่ได้ครับ จะ DDR4 หรอื DDR ไหน เท่าไหร่ก็ไส่ได้ครับ ถ้าเป็น PCI-Ex
            Last edited by GhostXP; 27 Jul 2008, 11:34:44.

Comment

Working...
            X