Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT ลง driver 7.5 ตัวใหม่ แล้วจอดับ Oo?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2900XT ลง driver 7.5 ตัวใหม่ แล้วจอดับ Oo?

ตอนบูตปกตินะ แต่พอเข้า window จอดำสนิท แล้วก้อ ดับๆ ติดๆ แต่ไม่มีภาพไรเลยอ่ะ เป็นทั้ง XP Vista เลย -.-!

มีใครลงแล้วเกิดปัญหาแบบนี้ป่ะคับ?

มะรุ้คับ มะได้ใช้ -*-

Comment

ไม่งั้นต้องใช้ตัวเก่าไปก่อนครับ

Comment

ตอนนี้ต้องใจเย็นครับ ของผมก็เป็น

อยู่ดีๆค้าง แล้วก็จอดำ สักพักมันติดเองใหม่ แล้วก็มีแจ้งเตือน vpu อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ

แต่ของผมเสียบ 6 พิน 2 หัวนะ หาซื้อที่แปลงเป็น 8 พิน ไม่ได้

Comment

เหอๆ เคยเจอปัญหานี้นะครับ พอเปลี่ยนใช้จอ lcd ไม่ดับครับ
          จอรุ่นเก่าๆ เหมือนมันไม่ซัพพอตกับไดรเวอใหม่ๆอะครับ ไม่งั้นต้องเข้า safemode ไปเปลี่ยนใช้ driver ตัวเก่าครับ

Comment

ลองเอา หัว DVI>>D-Sub มาเสียบ

ไปทำงานที่ร้านมา เจอแบบนี้กะ MX4000 เลย เลยใช้วิธี เสียบออนบอร์ด แล้วเข้าไปถอดไดร์เวอร์แล้วกลับออกมาเสียบการ์ดลงใหม่ ปกติดี

Comment

จอ LG 19 wide อ่ะคับ คือว่า ใช้ resolution ที่เป็น wide screen ไม่ได้ เช่น 1440*900 อ่ะคับ แต่ใช้ พวก 800*600 1024*768 ได้ -*-

Comment

เป็นครับ ตอนลง driver มั่วๆอะครับ ไปๆมา ขั้นตอนการลง driver

ผมเลือกลง แบบ custom เลย
                ลง driver card จอ กับ control center แค่นั้นหละ แล้วก็ HDMI อะงับ ก็ไม่ดับอีกเลย

แต่ว่า ผมอะ เล่น 3 เกมพร้อมกันแล้วดับ เครื่อง restart น่ะคับ ไปอ่านได้ที่
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64739

ยังไงก็ขอความช่วยเหลือด้วยเผื่อรู้ครับ

Comment

Working...
                X