Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6750 โดยปกติ ลากกันได้ประมาณเท่าไร่อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6750 โดยปกติ ลากกันได้ประมาณเท่าไร่อ่ะครับ

เดิมๆมัน 2.66 ghz

เพื่อนๆลากกันได้ประมาณเท่าไร่ครับ

ผมลองลาก ได้ ประมาณ 3.6 ghz
    ลาก 2 แบบ
    450*8 3.6ghz
    กับ
    500*7 3.5ghz

แต่ว่า 500*7 แรงกว่า ครับ

อยากทราบว่า cpu ตัวนี้ปกติ เค้าลากกันได้ประมาณเท่าไร่
    ผมใช้ sink ครับ อยากลากแบบได้เยอะๆหน่อย แต่ไม่ต้องเว่อร์มาก ครับ

spec
    m/b p5k
    ram ocz bus 1066

^^ thnk

โทษครับซ้ำ แจ้งลบ ครับ

Comment

3.6 ครับสเถียรแล้วครับแถมไม่ค่อยร้อนด้วย ถ้าระบายความร้อนดีๆซิ้งดีๆซัก 4.0 น่าจะแจ่มครับ

Comment

ผมเคยลากได้สุดๆ ที่ 3.92 ครับ 480*8 เปิดเสถียร เทสผ่าน แต่เครื่องค่อนข้างจะร้อนไปหน่อย อาจจะตันที่ซิ้งค์ และไม่มีความจำเป็นต้องใช้แรงขนาดนั้น เลยเอาพอเบาะๆที่ 3.2

Comment

Working...
        X