Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย Guitar hero

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย Guitar hero

อยากถามว่า guitar hero ในคอมนี่ สามารถซื้อจอยที่เป็นกีต้าร์มาเสียบได้หรือเปล่าครับ
    หาข้อมูลไม่เจอจริงๆ หรือเสียบได้เฉพาะ PS2

ดันๆๆ ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ

Comment

มันเคยมีพวกตัวแปลงอยู่ครับเคยเห็นแต่เห็นใช้กับจอยนะมะใช้กีต้า 555+

Comment

ก็ว่าเคยได้ยินว่าจอบ PS2 เสียบได้ แต่ลองไปเดินตามตามร้าน PS2 เค้าบอก เสียบไม่ได้

ก็เลยหวังน้อยๆ เผื่อจะมี พวก converter ต่างๆ อยากเล่นแต่ไม่อยากซื้อ PS2

บนคีย์บอร์ดเล่นแล้วมานเกร็ง

Comment

ก็ใช้ตัวแปลงจอยusb ธรรมดานั่นแหละ+program joy to key ครับ ไม่มีจอยกีต้าร์ซักที เหอๆ อยากลองว่าเป็นไง

Comment

มันมีVersionของPCนะครับ ขายพร้อมกับเกมแผ่นแท้เลย แต่ไม่มีขายที่ไทย...นี่หล่ะปัญหา

Comment

เอาวิธีที่ผมใช้ไปแก้ขัดก่อนไหมครับ ได้อารมณ์เหมือนกัน
              ใช้คีย์บอร์ด กลับหัวครับ ตั้งคีย์กด เป็น F1-F5 หรือ 1-5 ก็ได้ ดีดขึ้นลง คันโยก และ power ผมใช้ ปุ่มที่อยู่ข้างบน แป้นลุกศร อะครับ scroll lock page up - down delete insert etc. ตั้งเอา ให้ถนัดมือ ถือคีย์บอร์ดแทนกีตาร์ กลับหัวซะ มือซ้ายประจำแป้น ก้อย-F5 นาง-F4 กลาง-F3 ชี้-F2/F1 ผมเล่นแบบ hard เลยมี F1 ด้วย แต่ต้องเป็นคีย์บอร์ดที่ F4-F5 ติดกันนะครับจะง่ายไม่งั้นก็เปลี่ยนไปใช้ 1-5 แทน นึกไม่ออกดู นี้ http://www.youtube.com/watch?v=-UigF24UujA แม๊ ของมันมี vol. ด้วยเว้ยย แล้วแต่คีย์บอร์ดบางตัวนะครับ บางคีย์มันตั้งไม่ได้ก็ต้องเปลี่ยนไปตามเวรตามกรรม
              Last edited by UnderoatZ; 1 Sep 2008, 15:37:59.

Comment

แนวดีครับ

จะลองทำบ้าง

Comment

ผมก็ใช้วิธีนั้น คว่ำคีย์บอร์ดเล่น
                  ใช้มาตั้งแต่เล่น เฟรต ออน ไฟร์ แล้วคับ ปุ่ม enter แทบพัง

Comment

Working...
                  X