Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 640GB มาใส่เพิ่มแล้วเครื่องอืดมาก ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 640GB มาใส่เพิ่มแล้วเครื่องอืดมาก ทำไงดี

อยากรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขครับ

cpu x2 4000+ mb asrock nf6p

ถ้าถอดออก อืดไหมครับ

หรือลองไปเสียบเครื่องอื่นถ้ามี ถ้าไม่มีก็ต้องไปลองที่ร้าน

แล้วฟอแมทแบบไหนครับ create disk ยังไง

Comment

ถอดออกก็หายอืด

ลองเสียบเครื่องอื่นก็อืด -*-

ผมชื้อ hdd มาแล้วเอา partition manager แบ่งก่อนครับ

ต่อมาลอง format ด้วย partition manager format แล้ว

แบ่ง partition ตอนลงวินโดว์

Comment

เช็ค Bad ดูหรือยังครับ

Comment

เช็ค HD Tune

มี bad หรือไม่ แล้วลอง Benchmark ดูด้วย ถ้ามั่นใจว่าผิดปกติก็เคลม

Comment

ถ้าลองเครื่องอื่นแล้วเป็นเหมือนกันก็ hdd มีปัญหาแล้วครับ เอาไปเคลมโลดครับ

Comment

108 ปัญหา
              ลงวิดโดนใหม่
              ลองไปเทสกับเครื่องอืน
              PSU
              MB
              Ram
              HDD มีปัญหา
              เป็นได้ทุกอย่าง T_T ต้องไล่ๆๆเทสดูครับ สู้ๆๆ

Comment

ตอนนี้ยังลงวินโดว์ไม่ได้ ตอนลงมันไปค้างตรง registry

Comment

Working...
                X