Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับว่ามันพอหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู Spec ให้หน่อยครับว่ามันพอหรือเปล่า

1) CPU Q6600
    2) MB GA-P35-DS3R
    3) VGA GF8600GT
    4) HD ประมาณ 3 ลูก
    5) DVD-RW
    6) Ram 4แถว

คำถามน๊ะครับ
    1- ถ้าผมไม่ Overclock พัดลมที่มากับ CPU พอหรือเปล่าหรือผมต้องเปลียน
    2- Powersuply ใช้ Enermax EG465P-VE (FMA) 460W พอมั้ย หรือต้อง 500W ครับ
    3- ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ GF 8800GTS ต้องใช้ Powersuply เท่าไหร่ดี

สเปคนี้เอาไปทำอะไรครับ แรงจังคอมเทพ

Comment

1.ถึงอยู่ว่าจะ o/c หนักแค่ใหน (ถ้าอัดไฟหนักๆ ไม่แนะนำให้ใช้ซิงค์เดิม)
      2.Enermax 460 W พอ (สำหรับ FG8600GT นะมันกินไฟไม่มาก)
      3.500 W+ กำลังดีรู้สึกว่า อุปกรณ์คอมฯ เยอะมาก อะ 8800 กินไฟ ( HDD x3 / RAM x 4 เยอะจัด ^^" )

Comment

คำถามน๊ะครับ
        1- ถ้าผมไม่ Overclock พัดลมที่มากับ CPU พอหรือเปล่าหรือผมต้องเปลียน ไม่มีปัญหา ซิ้งเดิม ผ่านการเทสจาก INTELมาแล้วว่าเปิดได้ข้ามวันข้ามคืน ครับ เข้า เทสมากกว่าเราใช้งานอีกครับ
        2- Powersuply ใช้ Enermax EG465P-VE (FMA) 460W พอมั้ย หรือต้อง 500W ครับ เกินพอครับ
        3- ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ GF 8800GTS ต้องใช้ Powersuply เท่าไหร่ดี เท่าเดิมนี้แหละครับ

Comment

ใช้ทำไรครับเนี่ย...โหดจัง แรม 4 แถว

ถ้าเทียบกับปัจจุบันนี้ก็คงจะได้ 4GB

Comment

ใช้ทำงาน 3D ครับ มีเล่นเกมส์นิดหน่อย เพราะงานเดี่ยวนี้ Project หนี่งๆ ก็ 2G ขึ้นไปทั้งนั้นเลย แล้วตัวเกาผมก็ใช้ P4 2.8c อยู่เลย มันถึงเวลาเปลี่ยนแล้วครับ 4 ปีแล้ว

Comment

Working...
            X