Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัก spec com ให้ทีครับวาง COLO ชุดประหยัด คุ้มราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัก spec com ให้ทีครับวาง COLO ชุดประหยัด คุ้มราคา

คือชอบโหลด Bit มากจะเช่าพื้นที่ ก็กลัวไม่คุ้ม ก็เลย ว่าจะซื้อคอมมาทำเองหาเพื่อน สัก5-6 คนมาหาีรค่าเช่า เอา ช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ เอาแบบคุ้มราคา ใช้นานๆ ขอขอบคุณ พี่ๆล่วงหน้าเลยครับ

ทั่วๆไปคับ ยังไงก็ได้
    Intel Pentium Dual-Core E2140
    ASUS P5E-VM-HDMI << Onboard VGA แรงมาก
    Corsair VS DDR2-667 1GBx2
    ประมาณนี้แหละ ส่วน HDD ก็เลือก 500GB x2 Raid 0
    แต่ผมว่า ซื้อ แบรนเนมดีกว่าคับ เลือกที่เป็น Platform Intel VPRO
    IBM เสป็กแบบข้างบน ก็ 31,000.-

Comment

ขอบคุณพี่ neromimz มากครับ จะลองหาดูครับ

Comment

Working...
      X