Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เกี่ยวกับ SLI และ Crossfire

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เกี่ยวกับ SLI และ Crossfire

คือ ตอนนี้ผมใช้ 8800GT ของ Asus แล้วผมอยากจะทราบว่า ถ้าผมต้องการ SLI ผมต้อง ใช้การ์ดจอที่เหมือนกันทั้งสองตัว ยี่ห้อเดียวกันเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่จำเป็น เพราะผมอยากจะซื้อ 9600 มา SLI

แล้วถ้าเป็นการ Crossfire นั้น ทำกับ Nvidia ได้หรือเปล่าครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทึนะครับ

SLI เป็นของค่ายnVidia ก็คือพวกGeForceทั้งหลายเช่น8800gt 9600gtพวกนั้น เวลาSLIต้อง ใช้การ์ดที่เป็นรุ่นเดียวกันเช่น8800GT+8800GTไม่จำเป็นต้องใช้ยี่ห้อเดียวกันก็ได้ และmainboard ต้องรองรับSLIได้ด้วยถึงจะSLIได้

SLI กับ CF ก็คือชื่อเรียกการทำDuel VGA ของแต่ละค่าย เพราะฉนั้นมานคงจะCFไมได้หลอกนะ8800GTหนะ
    Last edited by ohm27; 15 May 2008, 14:00:29.

Comment

Working...
    X