Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!Galaxy8800GT512MB งานเข้าอีกแล้วครับ รบกวนด้วยครับ ต่อแบบสองจอมีปัญหาครับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!Galaxy8800GT512MB งานเข้าอีกแล้วครับ รบกวนด้วยครับ ต่อแบบสองจอมีปัญหาครับ!!

ขออธิบายนิดนึงนะคับ
    เดิมผมใช้ 7600GT ผมต่อจอจากการ์ดจอผม สองจอคับ
    คือDVI2ต่อกับSONYLCD32" (DVI-HDMI)
    DVI1ต่อกับ Samsung17"
    ผมจะสลับจอใช้เวลาดูหนังจะสลับไปใช้ sony แต่พอเปลี่ยนการ์ดเป็น Galaxy8800GT512MB
    พอร์ท DVI ด้านนึงมันใช้ไม่ได้น่ะคับ คือถ้าต่อ DVI1 จะออกได้ปกติ ลองทั้ง Samsung และ SOny แต่ลองเสียบอีกด้าน DVI2 จอ Sony ขึ้นว่าไม่ Support Signal ครับ
    และพอลองเสียบกับ Samsung สีเพี้ยนไปเลยครับ แก้ปรับยังไงก็ไม่หาย

ตอนนี้เลยต้องใช้DVI1 ช่องเดียว ถอดเสียบสลับกันไป(ลำบากทีเดียว)

ไม่ทราบว่าอาการนี้ต้องแก้ที่ไหนยังไงครับ หรือเป็นที่ Driver หรือเปล่า ผมใช้ของ Web Nvidia ตัวล่าสุดครับ ขอบคุณมากครับ

******ขอถามเพิ่มเติมคับสำหรับคนใช้รุ่นนี้ ไอ้พลาสติกสีเหลืองๆบนตัวการ์ดที่มันดึงออกได้มันคืออะไรครับมันจะเกี่ยวกับปัญหานี้ไหมครับ ****** ขอบคุณมากครับ
Working...
X