Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ครับ

ผมใช้ ชิบ nForce 4 Intel Edition

ตอนแรกผมใส่แรม 512 M DDR2 533 2 ตัว ของ Kingston ชิบ Hynix
    แล้วซื้อมาเพิ่มอีก 512 M DDR2 533 2 ตัว ของ Kingston เหมือนกัน แต่ชิบ อะไรไม่รู้แต่รู้ว่าม่ายช่าย Hynix ตอนแรก O/C ไว้ ที่ 667 พอใส่เพิ่ม เล่นเกมส์แปบค้าง เลย บ้างครั้ง ค้าง ตอน เปิดเน็ตก็มี เลย อยากถามเป้นที่ RAM ด้วยรึป่าว 667 ผมเพิ่ม ไฟ ไปที่ 2.0 V

มะมีคนตอบเลย

Comment

ลองถอดเหลือแถวเดียวดูครับ ถ้าหาย ก็มีสิทธิจะมาจากการไม่เข้ากันของแรมได้ครับ

Comment

ขอมาเพิ่มเติมนะงับป๋ม แรม Kingston ถ้าประกัน Synnex แห้วไป แต่ถ้าประกัน YWC สามารถเอาแรมไปเคลมให้ชิพ เหมือนๆกันได้ครับผม ^^"

Comment

ประกัน Ingram เปลี่ยนได้ไหมครับท่าน ถ้าเปลี่ยนที่ไหนหรอครับ

Comment

Originally posted by MaKuBeck View Post
            ประกัน Ingram เปลี่ยนได้ไหมครับท่าน ถ้าเปลี่ยนที่ไหนหรอครับ
            Ingram ไม่มีข้อมูลอะครับ แต่คาดว่าน่าจะไม่ได้อ่า ^^"

Comment

Working...
            X