Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าอัพเครื่องเป็นสเป็คข้างในจะเล่นเกมใหม่ๆได้อีกนานไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าอัพเครื่องเป็นสเป็คข้างในจะเล่นเกมใหม่ๆได้อีกนานไหมครับ

คือเปลี่ยนเมนบอร์ดกับซีพียู
    Intel Pentium E2160
    ASRock 4CoreDual-VSTA
    Kingston ValueRAM 1GB DDR400
    Spark GeForce 7600GT AGP8X

ที่ใช้อยู่ปัจุบันเป็นสเป็คด้านล่าง
    Intel Pentium 4 2.0E
    ASUS P4S800D-X
    Kingston ValueRAM 1GB DDR400
    Spark GeForce 7600GT AGP8X
    สเป็คที่ใช้อยู่มันเล่นBF2142แบบ64คนเต็มห้องแล้วกระตุกพอถามคนในบอร์ดEA
    เขาบอกว่าซีพียูน้อยไปก็เลยอยากทราบความเห็นหน่อยครับพี่น้อง

เปลี่ยน CPU เป็น C2D (Core 2 Duo) ช่วยได้มากครับ เพราะมันจะทำสามารถประมวลผลการ์ดจอที่ใช้อยู่เเละระบบของเครื่องได้ดียิ่งขึ้น ผมว่า สเปคข้างบนสามารถปรับ high ในห้อง64 ได้สบายๆ ลื่นๆ เเต่ไททันก็อาจหน่วงๆอยู่บ้างนะครับ เเก้ได้โดยการอัพเเรมเพิ่มเป็น 2GB ก็จะสามารถปรับ High All ในทุกๆโหมดการเล่นเเละทุกๆเเผนที่ ได้ครับ
    Last edited by hoomupoo; 14 Jun 2007, 19:52:34.

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

เพิ่มแรมอีกซัก 512 ก็น่าจะดีนะครับ

ผมเคยอ่านในบอร์ดเกม เห็นเค้าคุยกันว่าเกมนี้ ถ้าคนเยอะ แรม 1gb จะหน่วงๆนะ ต้อง 1.5

Comment

ขายddr1สอยddr2โลดเลยครับ เอาซัก2Gนะ ^^

Comment

Working...
          X