Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu scythe storg 700w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu scythe storg 700w

พอดีว่้าเพิ่งซื้อ psu scythe storg 700w มาจาก tk โดยส่งมาทาง กิติวัตน์

พอเปิดกล่อง แล้วลองเสียบกับปลั๊กไฟบ้าน

ปรากฎว่าพัดลมไม่หมุนครับ

งานเข้ารึป่าว หรือว่าต้อง ต่อเข้ากับ เมนบอร์ด ก่อนครับ

รบกวนด่วนเลยครับ

มันเงียบจนเหมือนไม่หมุนหรือป่าวครับ
    ของผมมันเงียบจนเหมือนไม่หมุนอ่ะ - -

Comment

ถ้ามีเมนบอร์ดท่านก็ลองต่อเลยครับ ถ้าไม่หมุนอีกก็คงงานเข้าละครับ

ปล.ถ้ากลัวเสี่ยงก็รอท่านอื่นต่อดีก่าครับ เพราะผมก็ไม่แน่ใจนะครับ

Comment

ใช่ครับ เงียบ แบบไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

Comment

Originally posted by _ViLiOoS_ View Post
          พอดีว่้าเพิ่งซื้อ psu scythe storg 700w มาจาก tk โดยส่งมาทาง กิติวัตน์

พอเปิดกล่อง แล้วลองเสียบกับปลั๊กไฟบ้าน

ปรากฎว่าพัดลมไม่หมุนครับ

งานเข้ารึป่าว หรือว่าต้อง ต่อเข้ากับ เมนบอร์ด ก่อนครับ

รบกวนด่วนเลยครับ
          ต้องต่อเข้าบอร์ดหรือไม่ก็ต่อตรงถึงจะติดเด้อ

Comment

มาถึงก็เสียบกับปลั๊ก ไม่ต่อกับ เมนบอร์ด มันจะติดหรอท่าน

Comment

เอาลวกจั๊มก้อได้นะครับ ถ้าขี้เกียจใส่เมนบอร์ด

Comment

ต้องต่อกับ MB ก่อน
                1. ต่อสาย 24 พิน
                2. ต่อสายไฟเลี้ยง CPU (4 พิน)
                3. เปิดสวิทช์ที่ PSU ทิ้งไว้ด้วย

Comment

ไม่ต่อลง MB มันจะติดได้ไงครับ แค่เสียบปลั้กเฉยๆ
                  ถ้าติดซิครับ งานเข้า ถ้าแค่เสียบปลั้ก

Comment

55555555+

ขอโทดทีครับ เพิ่งจะหัดประกอบเครื่องเเรกในชีวิต

Comment

Originally posted by natsmartbo View Post
                      เอาลวกจั๊มก้อได้นะครับ ถ้าขี้เกียจใส่เมนบอร์ด
                      น่ากลัวครับ ยิ่งมือใหม่อยู่

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                        ต้องต่อเข้าบอร์ดหรือไม่ก็ต่อตรงถึงจะติดเด้อ
                        ขอบคุณครับ

Comment

เพิ่งรู้เหมือนกันว่าต้องต่อเข้าบอร์ดก่อน

ปกติผมประกอบให้เสร็จเรียบร้อยก่อนถึงจะลองเปิด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ไม่ต่อลง MB มันจะติดได้ไงครับ แค่เสียบปลั้กเฉยๆ
                            ถ้าติดซิครับ งานเข้า ถ้าแค่เสียบปลั้ก
                            ขอบคุณมากครับ พี่วิกร

Comment

อ่อที่มันเงียบไปเลยเพราะไฟไม่เข้านี่เอง อิอิ นึกว่าช๊อตสายแล้ว

Comment

Working...
                              X