Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hp กับacer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hp กับacer

ระหว่างสองรุ้นนี้ ถ้าเปรียบเทียบทางด้านคุณภาพของเครื่องนะครับ ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ไม่สนเรื่อง ราคา อ่ะคับ แค่อย่างรู้เรื่องคุณภาพของเครื่องกับเรื่องประกันหลังการขาย ว่าอันไหนดีกว่ากัน

เป็นผมคงเลือก HP ส่วนเรื่องประกันหลังการขาย
    ผมว่าขึ้นกับคุณว่าซื้อที่ไหน จากศูนย์ หรือไม่

Comment

ตัวเครื่องยกให้ HP
      ประกันยกให้ Acer

Comment

Asus ละกัน

เขาว่ากันว่า acer จะมีปัญหาเรื่องบานพับมันไม่ทนอ่ะ

Comment

ก็แบบนี้ถ้าตัวเครื่องดีกว่าก็น่าสนใจกว่าสิครับ แต่เห็นคนบอก ประกันของเอเซอร์บางราย แย่มากๆๆ เอาเครื่องไปดอง เวลา จะเปลี่ยนอะไรก็แพงนิครับ

Comment

HP ครับผมดูท่าจะมีภาษีดีกว่า คิดว่าacerเป็นตัวเลือกสุดท้ายครับผมถ้าซื้อnotebookในระดับล่างถึงปานกลาง แต่ในรุ่นสูงๆมันสูสีกันทุกยี่ห้อแหละ

Comment

acer ประกันได้ใจสุดครับ เครื่องหายจ่าย 80% ถ้าเกิดอุบัติเหตุ เช่น โดนขโมย จ่ายคืน 100%

สเปคของ acer มักจะสูงกว่าในระดับราคาเดียวกันด้วยอ่ะ

แก้ไข
              ตอนนั้นผมได้รับการว่าจ้างให้มาโพสเชียร์ acer ครับ!!
              แต่ทำอยุ่แป้บเดียว ขออภัยในความงงด้วย แหะๆ
              Last edited by popeye_op; 30 Jun 2012, 08:13:39.

Comment

Originally posted by popeye_op View Post
                acer ประกันได้ใจสุดครับ เครื่องหายจ่าย 80% ถ้าเกิดอุบัติเหตุ เช่น โดนขโมย จ่ายคืน 100%

สเปคของ acer มักจะสูงกว่าในระดับราคาเดียวกันด้วยอ่ะ
                HPก็มี ยี่ห้ออื่นก็มีนะครับพี่น้องประกันอุบัตเหตุนี่ ถ้าถามเรื่องความทน ผมใช้มาทั้ง2ยี่ห้อแล้ว ผมว่าHPทนกว่า (ถ้าไม่นับการ์ดจอ8400ในตำนานเพราะมันก็พังทุกยี่ห้อนั่นหละ) เบื่อจริงๆไอ้พวกที่บอกว่า HPห่วย อย่างงั้นอย่างงี้ ทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยใช้แล้วฟังเค้ามาอีกที ถ้าไม่นับปัญหาการ์ดจอนะHPนี่ผมว่ามันทนสุดๆไปเลยหละ ลองไปหาดูสิ DV2xxxTU ไม่เห็นพังซักเครื่อง ที่เค้าโพสกันที่พันทิบก็มีแต่ปัญหาการ์ดจอทั้งนั้น ทำไมไม่ไปด่าNvidiaกันหละ สรุปแล้วHPงานประกอบเนี๊ยบกว่า วัสดุดีกว่าไม่ก๋องแก๋งเหมือนAcer ลองเอามาวางเทียบกันดูแล้วจะรู้ว่ามันแตกต่างกันยังไง แต่ถ้าเรื่องสเปกต่อราคาแล้วAcerกินขาดแน่นอน ส่วนเรื่องประกันผมว่ามันแล้วแต่พนักงานรับเครื่องนะครับ อย่างHPนี่ี ผมเคยใช้บริการศูนย์ที่ภูเก็ตเค้าบริการดีมากๆ ประทับใจครับ

Comment

ผมชอบ HP ที่ ดีไซน์ครับ เทพดี โดยเฉพาะ Touchsmart Notebook สวยอย่าบอกใครเลยครับ ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย

Comment

ผมชอบ HP ที่ ดีไซน์ครับ เทพดี โดยเฉพาะ Touchsmart Notebook สวยอย่าบอกใครเลยครับ ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย

ใช้ AMD ทั้งดุ้นด้วย อันนี้ที่โดนใจ..... แต่จริงๆแล้วจะ HP หรือ acer มันก็พังได้เหมือนกันล่ะครับ อย่าเพิ่งเชื่ออะไรทั้งนั้น จนกว่าจะได้สัมผัสเอง acer ในบอร์ดเห็นว่ามีแต่คนบ่น มีบัญหาเยอะแยะ ถึงคราวผมต้องเปลี่ยน note book ตัวใหม่ ไปซื้อ acer4520 มาใช้ซะเลยจะได้รู้ว่า มันจะมีปัญหาจริงหรือเปล่าเห็นกระทู้ต่อว่าเยอะมาก
                    ตั้งแต่ใช้มาก็ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย 1ปีกับ 4เดือน แกะเครื่องมาทำความสะอาด ไป 1ครั้ง ก็ไม่เห็นจะปัญหาอย่างที่ได้อ่านมานะครับ

Comment

ไม่ชอบทั้ง 2 ยี่ห้อได้ไหมครับ (5555)

แนะนำ ทนๆ แบบไม่สวยก็ dell IBM (ไม่ใช่ตัว lenovo นะครับ) แล้วก็ toshiba

Comment

สองตัวนี้ผมเลือก ACER

Comment

ขุดมาจากไหนอะ???

Comment

โห ขุดมาได้ เหอะๆๆ

เมื่อก่อนเลือก HP แต่ตอนนี้ Acer ครับ

Comment

อ้าวหรอ ลืมไปเนี้ย

Comment

Working...
                              X