Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเวลา Rename มันมีแถบสีดำยาวๆตรงtapที่มันกระพริบพิมพ์ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเวลา Rename มันมีแถบสีดำยาวๆตรงtapที่มันกระพริบพิมพ์ไม่ได้เลย

ช่วยด้วยครับเวลา Rename มันมีแถบสีดำยาวๆตรงtapที่มันกระพริบพิมพ์ไม่ได้เลย ไม่แน่ใจว่าเป็ไวรัสหรือเปล่าครับใครรู้วิธีแก้ช่วยที หงุดหงิดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

มีภาพไหม

Comment

รูปครับ

Originally posted by axolotl View Post
      มีภาพไหม
      รูปครับ ไม่แน่ใจเป็นไวรัสหรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยที หงุดหงิดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เอารูปมาให้แล้วครับ ช่วยด้วย

Comment

สแกนไวรัสดูหรือยังครับ

พึ่งเป็น.. เป็นหลังจาก.. ลงวินโดวส์ใหม่เลยเป็น... เอาเหตุการณ์ก่อนเป็นครับ

Comment

ทุกโฟลเดอร์และทุกไฟล์เลยหรอ?

Comment

ตอบ

ใช้ Avast สแกนครับไม่เจอ พึ่ง อัพเดทมาล่าสุด อยู่ๆมันก็เป็นหลังจากที่เพื่อนเอาโทรศัพท์มา Format Mem ลงโปรแกรมใหม่ เพราะมันโดนไวรัส หลังจากนั้นวันนึงมักก็เป็นครับ เป็นทุกครั้งที่ Rename เลย ทุก File ทุก Floder รู้ช่วยที ไม่อยาก Format ครับ แล้วถ้าเกิด Format จริงๆจะหายปะ กลุ้มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองไปที่ Control Panel >> Folder options >> ที่แทป general กับ View ลองกดปุ่ม Restore Defaults ดูครับ ถ้าไม่หายก็ลองใช้บริการ Sytem Restore ไปวันก่อนที่จะเกิดเรื่องดูครับ

ไมเคยพบปัญหานี้ครับ อย่างไรต้องลองดู

Comment

ไม่หายอะ

Comment

เฝ้าแต่รอรอรอรอรอรอรอรอรอรอรอรอรอรอรอ

Comment

ลองใช้โปรแกรม Registry Machanic สแกนดูสิ่ ว่าหายไหม ถ้านายจนปัญญาแนะนำ***ยลองนึกว่าล่าสุดได้ลงโปรแกรมไรแปลกปลอมลงไปหรือป่าว ลองไปเช็คดูที่ Add Remove Program ดู

Comment

ใช่คับ ผมว่ามันคงไปแก้ register นั่นแหละ ไปหาโปรแกรมซ่อมแซมดูสิ

Comment

เดี๋ยวจะลองครับ ขอบคุณกับอีกหนึ่งความคิด

Comment

Working...
                          X