Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทราบได้อย่างไรว่าไฟจ่ายไม่พอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทราบได้อย่างไรว่าไฟจ่ายไม่พอ

คือผมใช้ PSU ของ Icuite 650 W Pro อ่ะครับ เคยเล่นเนตอยู่ดีๆ ก็มีอาการจอดับลงไป มันเกี่ยวที่พาวเวอร์ไหมครับ ขอบคุณครับ

จอดับเครื่องยังทำงาน หรือดับทั้งเครื่องครับ

แล้วทำอะไรอยู่มันถึงดับครับ อธิบายเพิ่มนิดครับ

Comment

ท่านต้องบอกรายละเอียดว่าสเปคใช้อะไรบ้างคับ จะได้วิเคราะห์ให้อีกที อิอิ

Comment

เป็นไปได้ครับ ไม่ไฟ ก็ ความร้อน

Comment

เพิ่มเติมครับ จอดับแต่เครื่องไม่ดับครับ ใ ช้ CPU AMD X2 6000 การ์ดจอEAH3870
          เมนบอร์ดBrack Series 780 ครับ คือมันเป็นมา 2 ครั้งแล้วอ่ะครับ ครั้งหนึ่งก็เว้นประมาณ เกือบเดือน แล้วเป็นอีกที

Comment

สายต่างๆ เสียบแน่นดีใช่มั้ยคับ

Comment

Working...
            X