Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย OC X4 620 บน Win7 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย OC X4 620 บน Win7 หน่อยครับ

ผมมือใหม่น๊ะครับอ่านในกระทู้พยายามปรับความเข้าใจแต่อ่านแล้วปรับจริงๆงง ทุกที
    ปรับได้แต่ บัส ครับ ผมปรับไฟ เพิ่ม ไฟ หรือ ปรับ แรม ไม่เป็นนะครับ

สเป็คที่ผมมี

Athlon II X4 620
    M4A785TD-V EVO
    EN9500GT 1GB
    Kingston 2GB

ครับ พวกพี่ๆช่วยสอน หรือ โชว์ตัวอย่างให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ ลากบนซิงค์เดิมๆครับ
    อยากจะให้วิ่งสัก 3.5Ghz น๊ะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับพึ่งซื้อมาใหม่ยังไม่กล้าปรับมั่วๆครับ

มือใหม่ลองใช้โปรแกรม AMDOverdrive ดูก่อนก็ได้ แต่เล่นในไบออส เบสิกแน่นกว่า

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      มือใหม่ลองใช้โปรแกรม AMDOverdrive ดูก่อนก็ได้ แต่เล่นในไบออส เบสิกแน่นกว่า

นั้นสิ ตัวผมลองปรับเป็นแต่ busแต่ปรับไฟยังไม่แน่นเท่าไหร่

แนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by apollonis View Post
        ผมมือใหม่น๊ะครับอ่านในกระทู้พยายามปรับความเข้าใจแต่อ่านแล้วปรับจริงๆงง ทุกที
        ปรับได้แต่ บัส ครับ ผมปรับไฟ เพิ่ม ไฟ หรือ ปรับ แรม ไม่เป็นนะครับ

สเป็คที่ผมมี

Athlon II X4 620
        M4A785TD-V EVO
        EN9500GT 1GB
        Kingston 2GB

ครับ พวกพี่ๆช่วยสอน หรือ โชว์ตัวอย่างให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับ ลากบนซิงค์เดิมๆครับ
        อยากจะให้วิ่งสัก 3.5Ghz น๊ะครับ ยังไงรบกวนด้วยครับพึ่งซื้อมาใหม่ยังไม่กล้าปรับมั่วๆครับ
        ---------------------------------
        เปลี่ยน sink ก่อนดีกว่าครับถ้าจะเอา 3.5 full load มันร้อนพอสมควรครับ

Comment

ลองดูในกระทู้นี้ครับ ตั้งแต่หน้าแรกเลยนะครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=541938 คลิกครับ

Comment

ปรับ แต่บัส ได้เท่าไรละ ท่าน

Comment

3.5 นี่ Bus 270+ เลยนะร้อนมั่กๆซิ้งเดิมผมเคยลองFull load ล่อไป 70 กว่าๆไม่ไหวครับ

เดี๋ยวถึง 75c มันจะตัดเองถ้าเปลี่ยนซิ้งเย็นๆน่าจะไหว

แนะนำว่า ซัก 3.25GHz Bus 250 ครับน่าจะพอดีๆแล้วสำหรับซิ้งเดิมผมใช้ Full 60-65c

Idle 40-45c

ปล. พัดลมเดิมๆดังอ่ะเซ็งเลย 3000+ นี่เริ่มหนวกหูล่ะ

Comment

Working...
              X