Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver VGA Ver.ใหม่ เเล้วมองไม่เห็นการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver VGA Ver.ใหม่ เเล้วมองไม่เห็นการ์ดจอ

คือตอนนี้ผมใช้การ์ดจอของ Longwell GT630 1GB DDR3 128bit ผมโหลดไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดจาก Nvidia พอลงเสร็จกลับมองไม่เห็นการ์ดจอเฉยเลยครับ เเต่ผมลองลงไดร์เวอร์จากเเผ่นที่เเถมมาให้ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นเก่า กลับใช้ได้มองเห็นการ์ดจอ ช่วยหน่อยนะครับ *ขอบคุณครับ*
    Last edited by torsose; 27 Feb 2015, 17:31:01.

ลอง 341.44 ดูครับ สำหรับรุ่นเก่าๆ
    ไม่ก็ 309.xx
    ไม่บอกรหัสรุ่นมาล่ะ
    แต่ถ้าให้เดาคงเป็นรุ่น GT240 220 เอามาย้อม ยี่ห้อนี้เห็นอยู่

Comment

อ่อลืมไปครับ รุ่น GT630 ครับ

Comment

ลองดูครับ
        http://www.nvidia.com/download/drive...px/82467/en-us

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ลงเเล้วใช้งานได้ครับ ขอบคุณมากๆครับ ผมสงสัยว่ามันเป็นอะไรหรอครับ

Comment

ลองเปิด GPU-Z ดูครับ
            แล้วดูตรง Device ID เลขชุดหลัง
            แล้วจะบอกให้ว่ามันไม่ใช่ GT 630 แต่เป็น GT 2xx แปลงร่าง
            ยี่ห้อนี้ทำแบบนี้

GT 2xx ลงได้สูงสุดแค่ 341.44
            ไปลงเวอร์ชั่นล่าสุดพวก 347.52 ก็มองไม่เห็น

Comment

Working...
            X