Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำความสะอาดภายในเคสทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำความสะอาดภายในเคสทำไงครับ

พอดีเปิดเคสมาดู เพื่อเตรียมยกไปอัพเครื่องปรากฏว่าฝุ่นเยอะมากมีวิธีทำความสะอาดดีๆมั้ยครับ
    ถ้าเอาเครื่องดูดฝุ่นสำหรับใช้บนรถดูดกลัวมันจะทำคอมเน่าอะ

ดูดฝุ่นบนรถไม่ค่อยเเรงมั้ง
    เพราะผมใช้ ถังเป่าเเรงมาก
    ฝุ่นกระจาย 555

C มีตระกั่วยืดเเน่นไม่น่าจะอันตรายเท่าใช้ไดร์เป่าผม -*-

Comment

เครื่องเป่าลม ขายตามบิ๊กซุย โลตุ๊ด เเมะโค อันละ300กว่าบาทเป่าทีฝุ่นกระจาย ใช้ประจำ

Comment

ไปร้านซ่อมรถให้เขาเป่าให้ก็ได้งับ ร้านซ่อมรถหาง่ายอยู่แล้ว สะดวกดี

ดูดไม่ค่อยจะออกหรอก ต้องเป่า

Comment

ใช่ๆต้องเป่าครับ จะซื้อไว้เป่าตามเรป3 หรือ ไปร้านเป่าแบบเรป4 ก็ได้

Comment

ผมเอาลมเป่าครับ ถอดการ์ดจอ แรม ซิ้ง ฮาดดิส ซีดีรอม ออกให้หมด แล้วก็เอาผ้าแห้งเช็ดทุกชิ้นครับ

Comment

ถอด การ์ดจอ ถอดแรมออก แล้วเปิดเคส เอาไดโว้ (ที่เป่าลมแรงสูง) เป่าเลยคับ ใครเคสเล็กๆเบาๆ จับให้ดี ระวังปลิวววววววว.....

Comment

เป่าเช่นกัน แต่ heat sink ไม่กล้าถอดมาขัดเลย ใช้เครื่องดูดแบบหัวแปรงที่เสียบ USB ปัดๆดูดๆเอ่า ตบท้ายด้วยเป่าอีก ไม่กล้าล้าง กลัวสนิมขึ้น= =

Comment

Originally posted by Z1 View Post
                  เครื่องเป่าลม ขายตามบิ๊กซุย โลตุ๊ด เเมะโค อันละ300กว่าบาทเป่าทีฝุ่นกระจาย ใช้ประจำ
                  ใช้อันนี้เหมือนกัน ใช้ดีเหมือนกันนะ ซื้อตอนมันลดเมื่อสิ้นปี 199 เอง... ตอนนี้ 299-399 นี่แหละ
                  ลมแรงดี ฝุ่นกระจาย...

Comment

เออเพิ่งรู้จริงๆว่าคนอื่นเป่ากัน

ผมใช้ดูดนะแต่ใช้เครื่องดูดที่มีแปรงขนอ่อนๆ เหมือนปัดๆไปด้วยดูดด้วย และก็เพิ่มเติมแปรงสีฟันเข้าตามซอกที่เข้าไม่ถึง

Comment

รื้อออกมาแล้วใช้แปรงขนอ่อนปัดเอา

Comment

ล้างคับ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                          ใช้อันนี้เหมือนกัน ใช้ดีเหมือนกันนะ ซื้อตอนมันลดเมื่อสิ้นปี 199 เอง... ตอนนี้ 299-399 นี่แหละ
                          ลมแรงดี ฝุ่นกระจาย...
                          ตอนนี้ที่ โลตัสขาย 399 แล้วครับ แพงใช้ได้ ไม่กล้าซื้อ กลัวพังง่ายแล้วไม่คุ้มอะ

ถ้า 199 ไม่เสียดายเท่าไหร่

Comment

ใช้ปากเป่า กับ ดูด อิอิ

Comment

เป่าอย่างเดียว คราบฝุ่นที่จับมันไม่ออกครับ เอาแปรงเล็กๆหรือพู่กันขนแข็งๆหน่อยปัดๆเอาครับ สะอาดกว่า

Comment

Working...
                              X