Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับว่าสเปคนี้โอเคไหมแล้วก็ควรจะใช้PSUเท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับว่าสเปคนี้โอเคไหมแล้วก็ควรจะใช้PSUเท่าไรดีครับ

ปิดกระทู้!@#$%
    Last edited by polarsbear; 5 May 2010, 19:09:45.

เปลี่ยนซิ้งโดยด่วนครับ ซิ้งตัวนี้ไม่ได้เรื่องครับ แบบตรงๆเลยนะครับ สวยอย่างเดียว ยิ่งเจอกับ 920 ด้วยแล้ว ร้อนหายห่วงครับ

หาเคชใหญ่ๆอีกนิดก็ดีครับ จะได้ไม่ร้อนมากเวลาเปิดนานๆครับ

Comment

แล้วจะใช้ซิงค์ตัวไหนดีครับ

Comment

ThermalTake ToughPower 850W หรือตัวอื่นที่ประมาณนี้หรือที่ดีกว่านี้ครับ
        อุปกรณ์แต่ละอย่างแพงๆและกินไฟทั้งนั้นเลย เลือก PSU ดีๆหนน่อยครับเพื่อความสบายใจครับ

ปล.295 นี้ยังไม่ซื้อใช้ครับ หรือมีอยู่แล้ว...ถ้ายังไม่ซื้อ รอ Fami ดีกว่ามั้ย ???

Comment

Originally posted by polarsbear View Post
          แล้วจะใช้ซิงค์ตัวไหนดีครับ
          MAGAHALEM
          TERMALIGHT Venomous X

2ตัวนี้ครับ
          ว่าจะถามครับ
          ใช้ทำอะไรครับเครื่องนี้ถึงต้องใช้แรม 12G การใส่แรม 6แถว หรือ4แถวก็ตามใน S1156 แรมจะร้อนมากนะครับเมื่อเทียบกับใช้แรม ชุดเดี่ยว แรมแทบจะไม่ร้อนเลยเมื่อจังที่ซิ้งแรม

VGA GF 4XX กำลังจะออกเดือนมีนาครับ เปิดตัวด้วยราคา หมื่นต้นๆขึ้นไปครับผม

Comment

ก็ส่วนใหญ่จะใช้งานด้านกราฟฟิก ตัดต่อครับ ใช้แค่6จิ๊กก็น่าจะพอใช่ไหมครับ
            ส่วนการ์ดจอ ตัวนี้น่าจะมีในงานcommartรึปล่าวครับ

Comment

Working...
            X