Announcement

Collapse
No announcement yet.

Orbit 701 settellite สองข้างดังไม่เหมือนกันอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Orbit 701 settellite สองข้างดังไม่เหมือนกันอะ

พอดีเพิ่งซื้อมาวันนี้ ลองเปิดดูที่บ้าน satellite ดังไม่เหมือนกันอะ อันนึงดังใส กว่า อีกอัน ลองสลับสายแล้ว ก้อเหมือนเดิมครับ

จำเป็นต้องเบิร์น ก่อน รึป่าวครับ

หรือส่งเครมเลย

ทำไงดีๆๆ

ช่วยหน่อยครับ

****** คือตอนนี้ผมเข้าใจว่า มันดังแหลมข้าง ทุ้มข้าง ใช้ไหมครับ
    Last edited by kayz; 18 Feb 2009, 22:45:34.

ลองสลับเอาลำโพงข้างหนึ่งสลับใส่อีกข้างหนึ่งดู ดูว่าเป็นที่ลำโพง หรือ ภาคขยาย(ซับ)
    ปกติ มันไม่เป็น

Comment

สลับแล้วครับ

เปงที่ลำโพงตัวนั้นเลยนครับ ทำไงดี

Comment

เป็นที่เพลงป่าวครับไม่รู้เหมือนกันป่าวน่ะ ของผมข้างขวาเหมือนจะใสกว่าแต่จิงๆแล้วข้างนี้มันมีเสียง ไฮแฮป กะแฉนั่นเอง มากกว่าข้างซ้ายนั่นเอง

Comment

ต้องไม่เหมือนกันซิครับ
          ถ้าดังเหมือนกัน2ข้างก็เป็น mono อ่ะซิ อิๆๆ

แซวเล่น หาคนที่รู้มาช่วยละกันครับ ^ ^

Comment

อยากรู้เหมือนกัันครับ

ช่วยดันๆๆ

Comment

ดันๆ

Comment

ดาน

Comment

ลำโพงเสียงครับ สองข้างต้องเท่ากัน ส่งเครมครับ ถ้าไม่ได้ ให้หาลำโพงแบบ ไมโครแล็ปมาเปลี่ยน

Comment

Originally posted by charnchai View Post
                    ลำโพงเสียงครับ สองข้างต้องเท่ากัน ส่งเครมครับ ถ้าไม่ได้ ให้หาลำโพงแบบ ไมโครแล็ปมาเปลี่ยน
                    เด่วพรุ่งนี้ไปเปลี่ยนเลย ขอบคุณมากครับ

Comment

ทุ้ม กะ แหลม ไม่เท่ากันน่าจะต้องไปเปลี่ยนครับ

ส่วนถ้าเสียง กีต้าร์ออกข้างเดียวแล้วไปเปลี่ยนอาจโดนด่าได้ 5555

Comment

Working...
                      X