Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Full Load คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Full Load คับ

เหนท่านหลายคนตอยทดสอบฮีตซิ้งแล้วบอกว่า

Full Load ผมไม่เข้าใจอ่ะคับว่ามันคืออะไร

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเรา Full Load ตอนไหน

แล้ะตรงไหนคับว่ามัน Full Load รึยัง

ตัวอย่าง ....
    ดูที่รูปแรกนะ นั้นแหละที่กำลัง FullLoad ดูที่ task manager ได้เลย
    http://forums.overclockzone.com/foru...84&postcount=1

Comment

คือ CPU วิ่ง 100% เต็มใช่ป่าวคับ

Comment

Originally posted by tagot View Post
        คือ CPU วิ่ง 100% เต็มใช่ป่าวคับ
        ประมาณนั้น ....
        แต่การที่วิ่งเต็ม100% ของแต่ละโปรแกรมที่ใช้เทสมันก็ต่างกันนะ บางโปรแกรมมันกิน cpu มากน้อยไม่เท่ากัน แม่จะรัน 100% เหมือนกันก็ตาม

Comment

อ่อ
          แล้วอย่างเช่นเราเล่นเกมนี่มันจาวิ่งเต็ม 100% คับ

Comment

Originally posted by LedZeppelin View Post
            อ่อ
            แล้วอย่างเช่นเราเล่นเกมนี่มันจาวิ่งเต็ม 100% คับ
            ลองใช้กราฟจาก speedfan หรือ task manager เช็คดูก็ได้งับ เพราะไม่แน่ว่ามันอาจไม่กินถึง 100% (บางเกม)

Comment

ขอบคุนทุกคำตอบคับ กระจ่างเลย

Comment

Working...
              X