Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเน้นเล่นเกมส์ คอมผมควรทำไรบ้าง หรืออะไรเพิ่มดีอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเน้นเล่นเกมส์ คอมผมควรทำไรบ้าง หรืออะไรเพิ่มดีอ่าคับ

สเป็กเดิมตามนี้คับ

CPU duo core E6320 OC @2.24G
    VGA HIS HD 4890@ 975/1085
    ram ddr2 2G
    MB P5LD se 2
    PSU titanium 500w (เต็มไม่เต็มไม่รู้ อ่ะ แต่ตอนนี้มันก็เล่นได้อ่าคับ -*- )

เล่นเกมส์ resolution ที่ 1920*1080 อ่าคับ
    ควรอัพอะไรดีอ่าคับ งบประมาณไม่เกิน 5000

ที่คิดๆ ไว้ก็ ปล่อย 4890 แล้วซื้อ 5850 ไม่ก็ 5870 (แต่ไม่รุ้จะฟุ้มเฟือยไปมั้ยเพราะ CPU ก็ไม่ได้แรง MB ก็เก่า)
    หรือเอาตังไปอัพ CPU ดี
    หรือเอาตังไปซื้อ MB ใหม่ + ram ddr3 ดี
    หรือเก็บตังรอ ไปก่อนเผื่อมีอะไรใหม่ -*-

ไม่รู้ว่าอันไหนจะคุ้มกว่ากันอ่าคับ เน้นเล่นเกมส์อย่างเดียวคับ
    วานผู้รู้ช่วยทีนะคับ ขอบคุณมากๆ

เพิ่มแรม เป็น 4 gb

4890 เร็วแล้ว ลองเพิ่มแค่แรมดูก่อน

Comment

สิ่งที่ควรเปลี่ยนแนะนำให้เปลี่ยน PSU ครับ เอายี่ห้อดีๆวัตต์เต็ม

Comment

เปลี่ยนคนเล่นอะ แรงแน่ๆๆ อิๆๆ

Comment

Working...
        X