Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตระกูล Radeon HD2600 และ GeForce 8600 ถึงพกเมมมาแค่128-Bit ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมตระกูล Radeon HD2600 และ GeForce 8600 ถึงพกเมมมาแค่128-Bit ?

ทำไมกร๊าฟฟิกระดับกลางๆพวก Radeon HD2600 และ GeForce 8600 ถึงพกเมมมาแค่128-Bit เองละครับ

แล้วมันจะพอสำหรับการใช้งานกับ Dx10 จริงๆรึป่าว?

(หรืออกแนวบังคับเล่นของสูง )

Windows Vista เขาบอกว่า ต้องการการ์ดจอแรม 128 MBขึ้นไป และ Direct X 9.0 ขึ้นไป ถ้าไม่เล่นเกมมหาโหดก็คงจะใช้ได้หล่ะมั๊ง

Comment

ขอโทษที ผิดไปนิด ที่บอกว่า DirectX 9.0 หมายความว่า การ์ดจอ FX5 ซีรี่ซ์ ขึ้นไป การ์ดจอ Direcy X 10 ก็ใช้รันกับโปรแกรมที่รับ DirectX 10 หล่ะมั๊ง

Comment

ใช้ไม่ได้เข้จะผลิตมาขายได้ไงครับ

Comment

128-bit แล้วมันแรงมั้ยคร้าบบพี่น้อง

Comment

มันเป้นรุ่นระดับกลางเลยได้แค่นั้น แต่ทำไม nvidia ยังไม่ออกรุ่น 256-bit มาเลยล่ะ หรือว่ารอใส่เจ้า 8900GS เนี่ย

Comment

แต่Stream (พิมถูกป่าวหว่า) ของ HD 2600 มีตั้ง120
              แต่Geforce 8600 มีแค่ 32
              HD 2600 น่าจะแรงกว่านะครับ แต่ไม่รู้จะมากกว่าซักเท่าไหร่

Comment

ถ้ามันแรงจ่อๆ รุ่นใหญ่มากไป เดี๋ยวทีหลังซอยรุ่นอีก จะขายลำบากครับ อิอิ

Comment

มันเป็นเรื่องของการตลาดครับ

Comment

ต้องรอตัวจริงออกมาก่อนล่ะครับค่อยคิดกันอีกทีแต่เรื่อง 128 bit ไม่น่าจะมีปัญหากับ DX10 นะครับไม่งั้นคงไม่ทำออกมาแน่นอนทำออกมาแล้วใช้ไม่ได้หรือได้แต่ไม่ work ก็เจ๊งกันเป็นรายๆไปละครับใครจะมีงบไปทุ่มกับรุ่นสูงๆที่เป้น 256Bit ซะทุกคนได้

Comment

Working...
                    X