Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound-Onborad เสียงขวาหาย-เสียงซ้ายมี ทำไงดีครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound-Onborad เสียงขวาหาย-เสียงซ้ายมี ทำไงดีครับท่าน

ผมเล่นเกมส์อยู่ BAttlefield2 อยู่ไฟดับ restart ใหม่ เสียงลำโพงขวาหายเลย

เป็น Sound-Onborad ของ Asus-A7V600 (SoundMax)
    หากยังมีประกันคงดี แต่ดันมาหมดประกันเสียงั้น

ผมลองแก้ไขเบื้องต้นแล้วผลเป็นดังนี้

1.REstart แล้วเหมือนเดิม
    2.ดูสายลำโพงไม่ขาด
    3.ลำโพงเปลี่ยนใหม่แล้วไม่หาย
    4.ลงไดร์เวอร์ใหม่ อาการเหมือนเดิม
    5.ลง Window ใหม่ยังไม่หาย

ท่านไหนพอรู้สาเหตหรือเคยเจออาการนีุ้ ตอบหน่อยนะขอรับ ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ขอบคุณท่าน battlecruiser ที่ชี้แนะ
    ขอบคุณท่าน Lightron ที่ชี้แนะ
    Last edited by casio; 22 Nov 2007, 15:07:55.

ชิพออนบอร์ดมันมีภาคขยายในตัวชิพเล็กๆ โอกาศที่มันจะพัง ก็มีบ้าง

หรือบางทีอาจจะเป็นที่แจ๊คบนเมนบอร์ดเสีย

แนะนำให้ซื้อ soundcard ตัวละ ร้อยกว่าบาทไปใส่แทน แก้้ขัด

Comment

sb0100 โลด ^^

Comment

Working...
      X