Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 19'' LG W-1942T ดีหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 19'' LG W-1942T ดีหรือเปล่าครับ

LCD 19'' LG FLATRON W-1942T

LCD ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ แล้วเค้ามีแถมสาย DVI ให้ด้วยหรือเปล่าครับ

ไม่รู้ตัวเดียวกะ W1942T-PF ป่ะถ้าใช่ก็ชัดดี 8000:1 แต่แพงไปหน่อย

เล่น W1942S-PE ดีกว่า 8000:1 เหมือนกันแต่ถูกกว่า 700

Comment

ผมใช้ w1952tq อยู่ครับ

ส่วนตัวแล้วคิดว่าดีมาก ติดอย่างเดียวดีไซน์ขัดตาไปนิด
      Last edited by danluvaommy; 26 Aug 2008, 08:00:03.

Comment

ผมใช้LCD 19'' LG FLATRON W-1942T- BF ก็ภาพสวย คม ชัดดีครับ

Comment

ดีครับ ประกัน ก็ดี

Comment

Originally posted by nobitadoremo View Post
            ผมใช้LCD 19'' LG FLATRON W-1942T- BF ก็ภาพสวย คม ชัดดีครับ
            ใช้ได้ครับรุ่นนี้ มีครบทุกอย่าง แถมสาย dvi พร้อม
            เดือนที่แล้ว it city เปิดขายที่ 5400 มือหนึ่ง

Comment

22 นิ้ว ดีกว่า ไหมครับ

ไหนๆ ก้อถอยแร้ว

Comment

ถ้าจะเอาไว้ใช้งานหลายๆ ประเภท 19 นิ้วก็พอนะในความคิดผม 22 นิ้วใหญ่ไป เมื่อวันเสาร์ไปที่พันทิพย์มา LG W1942T PF ขายอยู่ 5390 บาท แถมสาย DVI ให้ ตอนแรกจะเอาตัวนี้อยู่แล้วเชียวแต่เลี้ยวไปดูมุมข้างๆ เจอ BenQ E900 ดูสเปคแล้วก็ใกล้เคียงกันมากปรับ 4:3 ได้มี DVI มีลำโพงในตัว 4990 บาทเลยเอาตัวนี้มา เสียตรงที่ค่า Contrast ที่แจ้งไว้น้อยไปหน่อยคือ 700:1 แต่จากที่หาข้อมูลมาแล้วก็เลยไม่ค่อยติดกับค่าตรงนี้เท่าไรดูจากสายตาดีกว่า เพราะว่าค่า Contrast ที่แปะไว้มันก็แค่ไว้โฆษณา ^ ^" ลองไปดูนะคับช่วงนี้เค้ากำลังลดกระหน่ำ

Comment

ผมก็เพิ่งสอยมาครับ 5380 ครับตรงบันไดเลื่อนชั้น 3 ค่า contrast 8000:1 มันเป็น dynamic ครับ contrast แท้อยู่ที่700:1 ครับแต่ใช้งานจริงก็ต้องมาปรับเองอยู่ดีครับ ส่วนตัวรู้สึกว่าสีสันคมชัดถูกต้องดีครับ ต่อผ่าน dvi นี่ชัดเจนดีมากครับ เวลาซื้ออย่าลืมเทสต์dead กับ bright ด้วยล่ะครับ

Comment

แนะนำ BenQ E900 เป็นอีกทางเลือกคับ ผมใช้อยู่ก็โอเคสีตรงดี แต่ต้องบอกก่อนว่าสีมันจะไม่จัดจ้านเหมือนของซัมซุงนะคับ แต่สวยโอเคเลย พึ่งจะไปสอยมาเมื่อวันเสาร์นั้นแหละ 555+

Comment

Working...
                    X