Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่า boot windows จากสื่อไหนเร็วที่สุดค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่า boot windows จากสื่อไหนเร็วที่สุดค่ะ

รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่า boot windows จากสื่อไหนเร็วที่สุดค่ะ ??
    HDD?
    CF ที่แปลงเป็น HDD
    วิธีการ boot จากแรม?????
    คือทำรายงานอ่ะค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ
    มิ้ง

HDD มั้งครับ รอคนอื่นมาตอบด้วยนะครับ ไม่แน่ใจเท่าไหร่

Comment

ram คับ น่าจะทำงานได้เร็วที่สุด

Comment

HDD มั้งครับ

Comment

boot จาก ram ครับ ใช้อุปกรณ์ที่เค้าทำ ram เป็น HDD โดยเสียบที่ช่อง pci จำไม่ได้ว่าชื่ออะไรแล้ว

Comment

เพิ่มเติมให้นิดนึงว่า ในคอมทั้งหมด HDD เรียกได้ว่า แทบจะเป็นส่วนที่ทำงาน ช้า ที่สุด

Comment

ฺิboot จาก สื่อในการเก็บที่เป็น Flash (ไม่ได้หมายถึง CF:Compact Flash นะครบ)จะเร็วที่สุดครับ เพราะเป็นเข้าถึงข้อมูลด้วยไฟฟ้า (อธิบายยังไงดีหว่า ) ซึ่งจะมีความเร็วที่สูงกว่า ไม่ได้เป็นแบบ Mechanic แบบปัจจุบันที่เป็นชิ้นส่วนเคลื่อนไหว ซึ่งจะมีแรงเสียดทาน และหากต้องการเพิ่มความเร็วการเข้าถึงข้อมูล โดยการเพิ่มความเร็วของการหมุน (motor) ก็จะมีปัญหาเรื่องความร้อน แต่การแกว่งตัว Platter อีกด้วย

ลองเอาลิงค์ด้านล่างไปดูครับ แล้วจะเข้าใจมากขึ้น concept ของอุปกรณ์ชิ้นนี้ คือ นำแรมมาทำเป็น HDD ครับ
              http://www.overclockzone.com/zolkorn...ram/index.html

ส่วนลิงค์ด้านล่างนี่ จะเป็น HDD ที่เป็น Flash จริงๆ คือใช้ Flash Memory มาเก็บข้อมูลเลย อธิบายง่ายๆ คือ เหมือนกับ Flash Drive ที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี่ล่ะครับ แต่มีขนาดใหญ่กว่า
              http://www.tomshardware.com/2006/09/...ism/index.html

Comment

H D D 1 0 ตั ว ต่ อ R a i d 0

Comment

ปกติผมก็เห็นเป็น HDD อะครับ

Comment

โดยส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นแรมครับลองหาอ่านบทความของเว็ปดูครับเกี่ยวกับไอ้เจ้าตัวนี้ gigabyte iram น่าจะเข้าใจได้ดียิ่งขึ้น

Comment

HD ครับ

Comment

I-Ram

ตัวนี้ครับบ อยากได้ แต่ไม่มีเงินก้อน

http://www.overclockzone.com/zolkorn...ram/index.html

Comment

Raid 0 ตามทฤษฎี ต่อ HD ได้ 32 ตัว ครับ ก็ น่าจะเร็วนะ ยิ่งถ้าใช้ SCSI ด้วยละก็... ราคาก็คงแพงที่สุดมั๊ง

ตอบเล่นๆ สนุกๆ

Comment

i-ram น่ะผมว่า แต่ความจุมันน้อยอ่ะ

Comment

ramแน่นอนคับ มีข้อมูลยืนยันขนาดนี้

Comment

Working...
                              X