Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนประจารการใช้อินเตอร์เน็ตในบริษัทครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนประจารการใช้อินเตอร์เน็ตในบริษัทครับ

ยกเลิกครับ
    Last edited by Ch.Propinit; 8 Apr 2009, 13:19:38.

ไม่น่าจะมีทางครับ เค้าน่าจะใช้ระบบ proxy ยังไงมันก็ต้องผ่านที่ proxy server ของที่ บ. ก่อนออกไปข้างนอก

แต่มีอยู่ทางที่เค้าจะเก็บอะไรไม่ได้จากเครื่องคุณคือ ถอดสายแลน, หรือเลิกใช้เนทบ่อยๆ หันมาทำงานครับผม

Comment

ไม่ได้ครับ เขาเก็บ log file หมดเลยครับ คุณเข้าอะไร พิมพ์อะไรบ้าง ดาวน์โหลดอะไร
      เพราะตาม พรบ เข้าต้องเก็บข้อมูลไว้ถ้ามีปัญหาอะไร เขาจะตามตัวผู้ใช้ได้
      ดังนั้นเวลาจะใช้ในบริษัทฯ ต้องระวังด้วยครับ

Comment

Originally posted by miixer View Post
        ไม่น่าจะมีทางครับ เค้าน่าจะใช้ระบบ proxy ยังไงมันก็ต้องผ่านที่ proxy server ของที่ บ. ก่อนออกไปข้างนอก

แต่มีอยู่ทางที่เค้าจะเก็บอะไรไม่ได้จากเครื่องคุณคือ ถอดสายแลน, หรือเลิกใช้เนทบ่อยๆ หันมาทำงานครับผม
        โดนไปเต็มๆเลยอะ ไม่น่ามีทางนะครับ เพราะอย่างว่าครับ เค้ามี Log Server ไว้แล้ว

Comment

ปลอมไอพี โยนความผิดให้คนอื่น บาป

Comment

ถ้าเป็นเน็ตที่แชร์มาจาก Router ผ่านแลน เขาจะเช็คได้ไหมครับ ว่าเราเข้าเว็บไหน พิมพ์อะไร โหลดอะไรบ้าง
            แล้วถ้าเราเปลี่ยน IP ไปเรื่อยๆ เขาจะรู้ไหมครับว่าเป็นเครื่องของเรา

Comment

เค้าตามได้ ครับ
              นอกจาก Ip แล้ว
              เค้ายังตาม MAC Address มาได้ด้วยครับ
              คือมีอย่างเดียวเล่นให้น้อย ทำงานให้มากขึ้น

Comment

Originally posted by ronin2 View Post
                ถ้าเป็นเน็ตที่แชร์มาจาก Router ผ่านแลน เขาจะเช็คได้ไหมครับ ว่าเราเข้าเว็บไหน พิมพ์อะไร โหลดอะไรบ้าง
                แล้วถ้าเราเปลี่ยน IP ไปเรื่อยๆ เขาจะรู้ไหมครับว่าเป็นเครื่องของเรา
                ถ้าวางระบบดีๆรอดยากครับ นอกจากแอบไปเล่นเครื่องคนอื่นเอา
                แต่ถ้าเค้ารู้เวลาที่เราไปแอบเล่นก็อยากรู้ได้ครับ

Comment

Working...
                X